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KATIBA YA CHAMA CHA MAPINDUZI

AZIMIO LA MKUTANO MKUU WA TAIFA WA PAMOJA WA
TANU NA ASP

Kwa kuwa Mkutano Mkuu wa Taifa wa pamoja, kwa niaba ya
Wana TANU na Wana ASP, kwa pamoja tunaelewa na kukubali
kwamba jukumu letu katika Historia ya Taifa ni kuimarisha
Umoja, kuleta Mapinduzi ya Kijamaa Tanzania na kuendeleza
mapambano ya Ukombozi katika Afrika na kote Duniani;

Kwa kuwa tunatambua kuwa Mapambano ya Kujenga Ujamaa
katika Tanzania na kushiriki kwetu kwa ukamilifu katika harakati
za Mapinduzi ya Afrika na Dunia kunahitaji Chombo madhubuti
cha uongozi kinachounganisha fikra na vitendo vya Wafanyakazi
na Wakulima;

Kwa kuwa tunazingatia na kuthamini kazi nzuri ya kimapinduzi
na ya mafanikio makubwa iliyokwishafanywa na TANU na
ASP katika kumwondoa Mwafrika kutoka kwenye unyonge
wa kunyonywa, kunyanyaswa na kudharauliwa na kumfikisha
kwenye uhuru na kuheshimiwa;

Kwa kuwa tunatambua kuwa Umoja wa TANU na ASP unatokana
na ushirikiano wetu wa miaka mingi tangu wakati wa Mapambano
ya kupigania Uhuru hadi sasa, na unatokana pia na Siasa yetu
moja ya Ujamaa na Kujitegemea;

Kwa kuwa tunatambua pia kwamba kuweko kwa Vyama viwili
katika mazingira ya Chama kimoja cha Siasa kunapunguza upeo
wa Nguvu na Umoja wetu katika kuendeleza mapambano ya
kujenga Ujamaa nchini na kushiriki kwa pamoja kwa ukamilifu
katika harakati za Mapinduzi ya Tanzania, ya Afrika na ya Dunia;
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Kwa kuwa, kihistoria, tumeongozwa na kumbukumbu ya kitendo
kama hiki cha kimapinduzi na busara ambacho Waanzilishi wa
TANU, chini ya Uongozi wa Mwalimu Julius K. Nyerere walikifanya
hapo awali cha kuvunja Chama cha African Association na
kuunda TANU, na waanzilishi wa ASP chini ya uongozi wa
Marehemu Abeid Amani Karume, walikifanya hapo awali cha
kuvunja Vyama vya African Association na Shiraz Association na
kuunda ASP, shabaha yao wote ikiwa ni kuunda Chama kipya
madhubuti na cha kimapinduzi chenye uwezo mkubwa zaidi
wa kuongoza mapambano ya wananchi wetu katika mazingira
mapya ya wakati huo.

Kwa hiyo basi:

(1) Sisi wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Taifa wa pamoja
wa TANU na ASP tuliokutana leo tarehe 21 Januari, 1977
mjini Dar es Salaam, chini ya uongozi wa pamoja wa
Mwalimu Julius K. Nyerere Rais wa TANU na Ndugu
Aboud Jumbe, Rais wa ASP, kwa kauli moja tunaamua na
kutamka rasmi kuvunjwa kwa Tanganyika African
National Union (TANU) na Afro Shirazi Party (ASP)
ifikapo tarehe 5 Februari 1977 na wakati huo
kuundwa kwa Chama kipya cha pekee na chenye uwezo
wa mwisho katika mambo yote kwa mujibu wa Katiba.

(2) Vyama vya TANU na ASP vinavunjwa kwa taadhima
kubwa. TANU na ASP havikuamua kujivunja kama
vyama kwa kuwa vimeshindwa kutekeleza jukumu lao.
Kwa hakika TANU na ASP ni Vyama vilivyopata mafanikio
ya kipekee katika Afrika katika kulitekeleza jukumu la
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vi

kihistoria na mafanikio hayo ndiyo leo yamewezesha
kitendo hiki cha Vyama viwili kujivunja vyenyewe. TANU
na ASP vitaheshimiwa siku zote kama viungo muhimu
katika Historia ya Mapambano ya Ukombozi wa
Taifa letu na wa Bara la Afrika, na waanzilishi wa TANU
na ASP watakumbukwa daima kama mashujaa wa taifa
letu waliotuwezesha leo kupiga hatua hii ya kufungua
ukurasa mpya katika Historia ya Tanzania.

Tumeamua kwa pamoja kuunda Chama kipya
cha kuendeleza mapinduzi ya kijamaa nchini Tanzania
na Mapambano ya Ukombozi wa Afrika juu ya misingi
iliyojengwa na TANU na ASP.

Chama tunachokiunda tunataka kiwe chombo madhubuti
katika muundo wake na hasa katika fikra zake na vitendo
vyake vya kimapinduzi vya kufutilia mbali aina zote
za unyonyaiji nchini, na kupambana na jaribio lolote lile
la mtu kumuonea mtu au shirika au chombo cha nchi
kuonea na kudhalilisha wananchi, kudhoofisha uchumi
au kuzorotesha maendeleo ya Taifa;

Chama tunachokiunda tunataka kishike barabara
hatamu za uongozi wa shughuli zote za umma kwa
maslahi ya Wafanyakazi na Wakulima wa Taifa letu;

Chama tunachokiunda tunataka kiwe kiungo kati ya

Wanamapinduzi wa Tanzania na Wanamapinduzi
wenzetu kokote waliko.
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SEHEMU YA KWANZA

JINA, IMANI NA MADHUMUNI

1. Jina la Chama litakuwa CHAMA CHA Jinala
MAPINDUZI, kwa kifupi CCM. Chama
2. Makao Makuu ya CCM yatakuwa Dodoma na  makao

kutakuwa na Afisi Kuu ya Chama Cha  Makuuya
Mapinduzi Zanzibar na Ofisi Ndogo ya Makao  €hama
Makuu Dar es Salaam.

3. (1) Bendera ya CCM itakuwa na rangi ya Bendera
kijani kibichi, ambayo itakuwa na alama y,
ya Jembe (alama ya Mkulima) na Nyundo CCM
(alama ya Mfanyakazi) kwenye pembe ya
juu upande wa mlingoti.

(2) Nembo ya CCM itakuwa Jembe na
Nyundo kwa Mfumo wa kuzidisha, na
chini itaunganishwa na neno “Chama cha

Mapinduzi.”

3) Vazi rasmi la CCM litakuwa ni suruali au
sketi nyeusi na shati la kijani lenye nakshi
ya njano.
4. Chama Cha Mapinduzi kinaamini kwamba: Imani
(1) Binadamu wote ni sawa. ya
(2) Kila mtu anastahili heshima ya CCM
kutambuliwa na kuthaminiwa utu wake.

(3) Ujamaa na Kujitegemea ndiyo njia pekee
ya kujenga jamii ya watu walio sawa na
huru.
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Malengona 5
Madhmuni
yaCCM

Kwa hiyo Malengo na Madhumuni ya CCM
yatakuwa yafuatayo:

(1)

Kushinda katika Uchaguzi wa Serikali
Kuu na Serikali za Mitaa Tanzania Bara na
Zanzibar ili kuunda na kushika Serikali
Kuu na Serikali za Mitaa katika Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa upande
mmoja na Zanzibar kwa upande wa pili.
Kulinda na kudumisha Uhuru wa Nchi
yetu na raia wake.

Kuhimiza ujenzi wa Ujamaa na
Kujitegemea kwa mujibu wa Azimio la
Arusha.

Kusimamia utekelezaji wa Siasa ya CCM
pamoja na kuendeleza fikra za
viongozi waasisi wa vyama vya TANU na
ASP, kama zilivyofafanuliwa katika
maandiko mbalimbali ya Vyama hivyo.
Kuona kwamba kila mtu anayo haki ya
kupata kutoka katika Jamii hifadhi ya
maisha yake na mali yake kwa mujibu wa
sheria.

Kuona kwamba katika Nchi yetu kila mtu
aliye na uwezo wa kufanya kazi anafanya
kazi; na kazi maana yake ni shughuli
yoyote halali inayompatia mtu riziki yake.
Kusimamia haki na maendeleo vya
Wakulima, Wafanyakazi na Wananchi
wengine wenye shughuli halali za
kujitegemea; na hasa kuona kwamba kila
mtu ana haki ya kupata malipo
yanayostahili kutokana na kazi yake.
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(10)

(11)

(12)

(13)

(14)
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Kuona kwamba kwa kutumia Vikao
vilivyowekwa, raia anayo haki ya kushiriki
kwa ukamilifu katika kufikia uamuzi wa
mambo ya Taifa na yanayomhusu, na
kwamba anao uhuru wa kutoa mawazo
yake, wa kwenda anakotaka, wa kuamini
Dini anayotaka na kukutana na watu
wengine, maadamu havunji Sheria au
Taratibu zilizowekwa.

Kuona kwamba Nchi yetu inatawaliwa
kwa misingi ya kidemokrasia na ya
kijamaa.

Kuhifadhi, kukuza na kudumisha imani
na moyo wa kimapinduzi miongoni mwa
Watanzania pamoja na ushirikiano na
wanamapinduzi wenzetu kokote waliko.
Kuweka na kudumisha heshima ya
binadamu kwa kufuata barabara Kanuni
za Tangazo la Dunia la Haki za
Binadamu.

Kuona kwamba Dola inakuwa Mhimili wa
Uchumi wa Taifa.

Kuona kwamba Serikali na Vyombo
vyote vya Umma vinasaidia kwa vitendo
kuanzishwa na kuendeleza shughuli za
Ushirika na za ujamaa, na shughuli
nyinginezo halali za Wananchi za
kujitegemea.

Kuona kwamba matumizi ya utajiri wa
Taifa yanatilia mkazo maendeleo ya
Wananchi na hasa jitihada za kuondosha
umasikini, Ujinga na Maradhi.




Kuona kwamba Serikali na vyombo vyote
vya umma vinatoa nafasi zilizo sawa
kwa raia wote, Wanawake na
Wanaume bila kujali rangi, kabila, Dini,
au hali ya mtu.

Kuona kwamba katika nchi yetu hakuna
aina yoyote ya dhuluma, vitisho, ubaguzi,
rushwa, uonevu na/au upendeleo.
Kuendelea kupiga vita Ukoloni Mamboleo,
Ubeberu na Ubaguzi wa aina yoyote.
Kuimarisha uhusiano mwema na Vyama
vyote vya Siasa vya Nchi nyingine vyenye
ittkadi kama ya CCM ambavyo kweli
vinapinga Ukoloni, Ukoloni Mamboleo,
Ubeberu na Ubaguzi wa aina yoyote.
Kushirikiana na Vyama vingine katika
Afrika, kwa madhumuni ya kuleta Umoja
wa Afrika, na kuona kwamba Serikali
inaendeleza na kuimarisha ujirani
mwema.

Katika Katiba hii, maneno yafuatayo
yatakuwa na maana inayooneshwa kwa
kila neno linalohusika;

‘Wabunge wa aina nyingine’ maana yake
ni Wabunge wa Viti Maalum, Wabunge
wa kuteuliwa pamoja na Wabunge wa
Bunge la Afrika Mashariki, wanaotokana
na CCM.
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(2) ‘Wawakilishi’ maana yake ni Wajumbe wa
Baraza la Wawakilishi la Zanzibar
wanaotokana na CCM.

(3) ‘Kanuni zinazohusika® maana yake ni
Kanuni za CCM zinazohusika,
zilizoorodheshwa katika Nyongeza ‘B’ ya
Katiba hii na nyingine ambazo zitatungwa
kwa mujibu wa katiba hii.

(4) Kwa ajili ya kuondoa utata unaoweza
kujitokeza, inafafanuliwa zaidi kwamba
endapo Kanuni yoyote itaonekana kuwa
inapingana na Masharti ya Katiba hii,
masharti ya Katiba ndiyo yatakayofuatwa.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢




Wanachama
Waasisi

Wanachama
Wapya

Masharti ya
Uanachama

6.

7.

SEHEMU YA PILI
WANACHAMA NA VIONGOZI

FUNGU LA 1
WANACHAMA

Kila mtu aliyekuwa Mwanachama wa TANU au
wa ASP mara kabla ya kuvunjwa kwa Vyama
hivyo, na aliyekuwa anatimiza masharti ya
Uanachama wake, atakuwa mwanachama
wa Chama Cha Mapinduzi, isipokuwa kama
atakataa mwenyewe.

Raia yeyote wa Tanzania mwenye umri
usiopungua miaka 18, anaweza kuwa
Mwanachama wa Chama Cha Mapinduzi iwapo
anakubali Imani, Malengo na Madhumuni ya
CCM.

Mtu atakayekubaliwa kuingia katika CCM, au
kuendelea kuwa Mwanachama, ni yule
anayetimiza Masharti yafuatayo:

(1) Kuwa mtu anayeheshimu watu.

(2) Kuwa mtu anayefanya juhudi ya kuielewa,
kuieleza, kuitetea na kuitekeleza Itikadi
na Siasa ya CCM.

(3) Kuwa mtu mwenye kuamini kuwa kazi ni
kipimo cha Utu, na kuitekeleza imani hiyo
kwa vitendo.
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10.

1.

12.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

Kuwa mtu anayependa kushirikiana na
wenzake.

Kuwa mtu ambaye siku zote yuko mstari wa
mbele katika utekelezaji wa mambo yote
ya Umma, kulingana na Miongozo ya CCM.
Kuwa wakati wote ni mfano wa tabia nzuri
kwa vitendo vyake na kauli yake, kuwa
mwaminifu na kutokuwa mlevi au
mzururaji.

Kuwa ama Mkulima, Mfanyakazi, au
mwenye shughuli nyingine yoyote halali ya
kujitegemea.

Mtu atakayetaka kuwa Mwanachama atajaza
fomu ya maombi na kuipeleka kwa Katibu wa Tawi
anapoishi.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Tawi itafikiria na kutoa uamuzi wa mwisho
kuhusu maombi ya Uanachama.

CCM itakuwa na Mpango wa kutoa mafunzo kwa
wanachama wake juu ya Imani, Malengo na
Madhumuni ya Siasa ya CCM kwa jumla.

1

Mtu akikubali kuwa Mwanachama itabidi

atekeleze haya yafuatayo:-

(a) Atatoa ahadi zilizoorodheshwa katika
NYONGEZA “A” ya Katiba hii. Atazitoa
katika mfumo wa kiapo, mbele ya
Kiongozi  aliyemkabidhi  Kadi ya
Uanachama

Utaratibu wa
kuomba
Uanachama

Utaratibu wa
kufikiria
maombi ya
Uanachama

Mafunzo
kwa
Wanachama

Kiingilio na
Ada za
Wanachama




Kuondoka 13
katika
Chama

(b) Atatoa kiingilio cha Uanachama.

(c) Atalipa ada ya Uanachama kila
mwezi, isipokuwa kama akipenda
anaweza kulipa ada ya mwaka
mzima mara moja.

(d) Atatoa michango yoyote
itakayoamuliwa.

Viwango vya kiingilio, ada na michango

vitawekwa na Halmashauri Kuu ya CCM

ya Taifa.

Uanachama wa mwanachama utakwisha

a) Kufariki.
b)  Kujiuzulu mwenyewe.
c¢) Kuachishwa kwa mujibu wa Katiba.
d) Kufukuzwa kwa mujibu wa Katiba.
e) Kutotimiza masharti ya Uanachama.
f)  Kujiunga na Chama kingine
chochote cha siasa.
Mwanachama ambaye uanachama wake
unakwisha kwa sababu yoyote ile
hatarudishiwa kiingilio alichokitoa, ada
aliyotoa wala michango yoyote aliyoitoa.
Mwanachama aliyeachishwa au
kufukuzwa Uanachama akitaka
kujiunga tena katika CCM, itabidi
aombe upya, na atapeleka maombi yake
hayo ama katika Halmashauri Kuu ya
CCM Wilaya ama kikao kilichomwachisha
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au kumfukuza Uanachama.
Mwanachama  aliyejiuzulu akitaka
kujiunga tena katika CCM ataomba upya
kwa kufuata utaratibbu wa kuomba
Uanachama kwa mujibu wa Katiba ya
CCM.

Mwanachama wa CCM aliyehama Chama
na kujiunga na Chama kingine cha
siasa, akitaka kujiunga tena na CCM
atapeleka maombi yake kwenye Tawi lake
analoishi, atajadiliwa na vikao
vinavyohusika na uamuzi wa mwisho wa
kukubaliwa au kukataliwa utafanywa
na Kamati ya siasa ya Halmashauri kuu
ya CCM ya Wilaya inayohusika, baada
ya kujiridhisha kuwa kurejea kwake
kwenye Chama kuna manufaa kwa
Chama na hakutakuwa na madhara.

Mwanachama yeyote atakuwa na haki zifuatazo: -

(1
(@)

3)

(4)

Haki ya kushiriki katika shughuli zote za
CCM kwa kufuata utaratibu uliowekwa.
Haki ya kuhudhuria na kutoa maoni yake
katika mikutano ya CCM pale ambapo
anahusika kwa mujibu wa Katiba.

Haki ya kuomba kuchaguliwa kuwa
Kiongozi wa CCM na ya kuchagua
viongozi wake wa CCM kwa mujibu wa
Katiba, Kanuni na Taratibu za CCM.
Haki ya kujitetea au kutoa maelezo yake
mbele ya Kikao cha CCM kinacho husika

Hakiya
Mwanachama




Wajibu wa
Mwanachama
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15.

katika mashtaka yoyote vyaliyotolewa
juu yake, pamoja na haki ya kukata rufani
ya kwenda katika Kikao cha juu zaidi
cha CCM kama kipo endapo hakuridhika
na hukumu iliyotolewa.

Haki ya kumuona kiongozi yeyote wa
CCM maadam awe amefuata utaratibu
uliowekwa.

Kila Mwanachama atakuwa na wajibu ufuatao: -

M

Kujua kwamba Chama Cha Mapinduzi
ndicho chenye nguvu, uwezo na kwamba
nguvu hizo zinatokana na umoja wa
Wanachama, fikra sahihi za CCM na
kukubalika kwake na umma. Kwa hiyo
kulinda na kuendeleza mambo hayo ni
Wajibu wa kwanza wa kila Mwanachama.
Kutumikia Nchi yake na watu wake
wote kwa kutekeleza wajibu wake bila
hofu, chuki wala upendeleo wa nafsi yake,
rafiki au jamaa.

Kujitolea nafsi yake kuondosha Umasikini,
Ujinga, Maradhi na Dhuluma, na kwa
jumla kushirikiana na wenzake wote
katika kujenga Nchi yetu.

Kuwa wakati wote mkweli, mwaminifu na
raia mwema wa Tanzania.

Kukiri kwa imani na kutekeleza kwa
vitendo Siasa ya CCM ya Ujamaa na
Kujitegemea.

Kujielimisha kwa kadiri ya uwezo wake,

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



na kutumia elimu hiyo kwa faida ya wote.

(7) Kuwa tayari kujikosoa na kukosolewa ili
kuweza kuwa na msimamo sahihi wa
siasa ya CCM.

(8) Kuwa wakati wowote hadaiwi ada zozote
za Uanachama.

9) Kuhudhuria mikutano ya CCM
inayomhusu.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢
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Maana ya
Kiongozi

Sifaza
Kiongozi

Miiko ya
Kiongozi
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16.

17.

18.

FUNGU LAPILI
VIONGOZI

Kiongozi wa CCM ni kila Mwanachama mwenye
dhamana yoyote katika CCM aliyechaguliwa au
kuteuliwa kwa mujibu wa Katiba.

Pamoja na kutimiza masharti ya Uanachama
kama yalivyoelezwa katika Katiba, Kiongozi
sharti pia awe na sifa zifuatazo:-

(1)
(2)

©)

Awe ni mtu aliyetosheka na asiwe mtu
aliyetawaliwa na tamaa.

Awe ni mtu anayependa kueneza matunda
ya Uhuru kwa wananchi wote kwa ajili ya
manufaa yao na maendeleo ya Taifa kwa
jumla.

Awe na sifa nyingine kama zilivyowekwa
katika Kanuni zinazohusika.

Ni mwiko kwa kiongozi: -

(1)

Kutumia madaraka aliyopewa ama kwa
ajili ya manufaa yake binafsi au kwa
upendeleo, au kwa namna yoyote ambayo
ni kinyume cha lengo lililokusudiwa
madaraka hayo.

Kupokea mapato ya kificho, kutoa au
kupokea rushwa, kushiriki katika mambo
yoyote ya magendo au mambo mengine
yaliyo kinyume cha lengo lililokusudiwa
madaraka hayo.
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19.

20.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Miiko mingine ya Viongozi itakuwa kama
ilivyowekwa kati ka Kanuni zinazohusika.

Uongozi wa kiongozi utakoma kwa:-
) Kufariki
) Kujiuzulu mwenyewe.
c) Kuachishwa kwa mujibu wa Katiba.
d) Kufukuzwa kwa mujibu wa Katiba.
e) Kung'atuka/kuacha kazi.
f)  Kujiunga na chama kingine chochote
cha siasa.
Kiongozi aliyeachishwa au kufukuzwa
uongozi anaweza kuomba tena nafasi ya
uongozi wowote na maombi yake
yatafikiriwa na kutolewa uamuzi na kikao
kilichomwachisha au kumfukuza uongozi.
Kiongozi wa CCM aliyehama Chama na
kujiunga na Chama kingine cha siasa,
anaweza kuomba tena uongozi baada
ya kuchunguzwa kwa muda wa miaka
mitatu toka alipojiunga tena na CCM
baada ya muda huo kumalizika, vikao
vinavyohusika vitafikiia maombi yake
na kuyatolea uamuzi. Kamati Kuu ya
Halmashauri kuu ya CCM ya Taifa ina
uwezo wa kuamua kwa kadiri itakavyoona
inafaa juu ya utekelezaji wa kifungu hiki
kwa manufaa ya Chama.

(a
(b
(
(
(
(

Mwanachama anayeomba nafasi ya
uongozi wa aina yoyote katika CCM
hatakubaliwa kuwa amechaguliwa mpaka

Kuondoka
katika
Uongozi

Kiwango cha
kura katika

Uchaguzi wa

Viongozi
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awe amepata zaidi ya nusu ya kura halali
zilizopigwa.

Katika uchaguzi wa kujaza nafasi nyingi
kwa pamoja, ushindi utahesabiwa kwa
kufuata wingi wa kura alizopata mwombaji
wa nafasi hiyo zaidi ya wenzake, bila kujali
kama kura hizo zinafikia nusu ya kura
halali zilizopigwa.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



SEHEMU YA TATU

VIKAO VYA CCM

FUNGU LA 1

VIKAO VYA SHINA

21. Kikao cha mwanzo kabisa cha CCM kitakuwa shina
ni kikao cha Shina. Hapa ndipo kila mwanachama
atadhihirisha uanachama wake kwa kutekeleza
kwa vitendo wajibu wake wa uanachama. Aidha
hapa ndipo alama zinazo kitambulisha Chama
kama vile bendera, zitakapoanzia kutumika.

22. (1) Kutakuwa na aina zifuatazo za Mashina:-
(i)  Mashina ya Ndani ya Nchi:-

(a)

(b)

Mashina yaliyoundwa katika
maeneo ya makazi Mijini na
Vijijini.

Mashina ya Wakereketwa/
Maskani yaliyoundwa na
Wanachama wa CCM katika
maeneo husika, baada ya kupata
idhini ya Kamati ya Siasa ya
Wilaya.

(ii) Mashina ya Nje ya Nchi: -
Mashina yaliyoundwa Nje ya Nchi katika
maeneo wanakoishi wanachama wa CCM,
baada ya kupata idhini ya Kamati Kuu ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.
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Ainaza
Mashina



Wajibuwa 23,
Shina

16

(a) KWA TANZANIA BARA, lli
Wanachama waweze kuunda
shina, idadi yao isiwe chini ya
Hamsini kwa maeneo ya mijini
na isiwe chini ya Thelathini kwa
hao wasiwe zaidi ya mia moja na
hamsini.

(b) KWA UPANDE WA ZANZIBAR, ili
wanachama waweze kuunda
Shina idadi yao isiwe chini ya
Ishirini na isiwe zaidi ya mia moja.

Kila Shina la eneo la makazi au lililo nje

ya nchi litachagua Kiongozi wa Shina

kwa mujibu wa utaratibu uliowekwa,
ambaye atajulikana kama Balozi wa Shina.

Aidha kila Shina la Wakereketwa/

Maskani litachagua Kiongozi wa Shina

kwa utaratibbu uliowekwa ambaye

atajulikana kama Mwenyekiti wa Shina la

Wakereketwa au la Maskani.

Kila Shina litachagua Kamati itakayoitwa

Kamati ya Uongozi ya Shina yenye

wajumbe watano akiwemo Balozi/

Mwenyekiti wa Shina hilo. Katibu wa

Shina atachaguliwa na Kamati ya Uongozi

ya Shina.

Pamoja na wajibu mwingine wowote unaowahusu
wanachama kwa jumla, kila Shina litakuwa na
wajibu ufuatao:-

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



Kulinda na kuendeleza Siasa ya CCM
katika Shina.

Kuona kwamba unakuwepo ulinzi na
usalama wa umma katika eneo lake.
Kueneza itikadi na Siasa ya CCM katika
Shina.

Kutekeleza ipasavyo maamuzi na
maagizo ya ngazi za juu ya CCM na ya
Serikali pamoja na shughuli nyinginezo za
umma.

24, Kutakuwa na vikao vifuatavyo vya CCM katika kila
Shina:-

(1)
(2)
@)

25. (1)

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina.
Mkutano wa Wanachama wote wa Shina.
Kamati ya Uongozi ya Shina.

Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina

utakuwa na wajumbe wafuatao:-

(a) Balozi/Mwenyekiti wa Shina.

(b) Wajumbe wa Kamati ya Uongozi
ya Shina.

(c) Wanachama wengine wote wa
Shina hilo.

Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina

ndicho kikao kikuu cha CCM katika Shina.

Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina

utafanyika kwa kawaida mara moja

kwa mwaka, lakini unaweza kufanyika

wakati wowote mwingine endapo itatokea

haja ya kufanya hivyo, au kwa maagizo ya

vikao vya juu.

Vikao vya
CCMvya
Shina

Mkutano wa
mwakaaa
wa CCMwa
Shina




Kaziya 26.

Mkutano wa
mwaka wa
CCM

Mkutanowa 27

Wanachama
wote wa
CCMwa
Shina

U]

Balozi/Mwenyekiti wa Shina ataongoza Mkutano
wa Mwaka wa CCM wa Shina. Lakini Balozi/
Mwenyekiti wa Shina asipoweza kuhudhuria,
Mkutano unaweza kumchagua mjumbe mwingine
yeyote miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa
muda wa Mkutano huo.

Kazi za Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina

zitakuwa zifuatazo:

(1) Kufikiria taarifa ya kazi za CCM katika
Shina na kutoa maelekezo ya utekelezaji
wa Siasa ya CCM kwa kipindi kijacho.

(2) Kuzungumzia mambo yote yanayohusu
maendeleo kwa jumla katika Shina.

(3) Kuhakikisha kwamba maazimio na
maagizo ya ngazi za juu yanatekelezwa
ipasavyo.

4) Unapofika wakati wa uchaguzi, Mkutano
wa Mwaka wa CCM wa Shina
utashughulikia mambo yafuatayo:-

(a) Kumchagua Balozi/Mwenyekiti
wa Shina.

(b) Kuwachagua wajumbe wa Kamati
ya Uongozi ya Shina pale
panapohusika.

(1) Kutakuwa na Mkutano wa Wanachama
wote wa Shina kwa kila Shina.

(2) Mkutano wa wanachama wote wa
Shina utazungumzia mambo yenye
maslahi ya CCM na ya wananchi mahali
pale Shina lilipo, kama vile shughuli za
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28.
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(1

Ulinzi na Usalama, maendeleo katika
Shina na kufikisha mapendekezo ya
Wanachama katika vikao vya juu.
Mkutano wa kawaida wa Wanachama
wote utafanyika mara moja katika kila
miezi mitatu, lakini mkutano usiokuwa wa
kawaida unaweza kufanyika wakati
wowote inapotokea haja ya kufanya hivyo
au kwa maagizo ya kikao cha juu.
Kiwango cha mahudhurio katika mikutano
ya wanachama wote katika Shina
kitakuwa ni zaidi ya theluthi moja ya
wajumbe walio na haki ya kuhudhuria
kikao hicho.

Balozi/Mwenyekiti wa Shina ataongoza
Mkutano wa Wanachama wote wa Shina
lakini asipoweza kuhudhuria, Mkutano
utamchagua mjumbe mwingine yeyote
miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa
muda wa Mkutano huo.

Kamati ya Uongozi ya Shina itakuwa na

wajumbe wafuatao:

(i) Balozi/Mwenyekiti wa Shina

(i) Wajumbe wanne wa Kamati ya
Uongozi ya Shina.

Kamati ya uongozi ya Shina itafanya

mikutano yake ya kawaida mara moja kila

mwezi.

Kamatiya
Uongozi ya
Shina




Kaziya 29.

Kamatiya
Uongozi wa
Shina

Baloziwa 3().

Shina

Kazi za Kamati ya Uongozi ya Shina zitakuwa
zifuatazo:-

M

Kuongoza na kusimamia utekelezaji wa
maamuzi yote ya CCM na utendaji kazi
katika shina.

Kuandaa shughuli za vikao vyote vya CCM
vya shina.

Kutambua na kutunza kumbukumbu za
Wanachama wa CCM.

Kuhimiza ulipaji wa ada za Wanachama
Unapofika wakati wa uchaguzi, Kamati ya
uongozi ya Shina itaunda Kamati ya
kampeni.

Balozi/Mwenyekiti wa Shina atachaguliwa

na Mkutano wa Mwaka wa CCM wa Shina.
Atakuwa katika nafasi ya Uongozi kwa
muda wa miaka mitano, lakini anaweza
kuchaguliwa tena baada ya muda huo
kumalizika.

Atakuwa na madaraka ya Kuangalia mambo
ya CCM na utendaiji kazi katika Shina.
Atakuwa kiungo cha Wanachama wote katika
Shina.

Atakuwa ndiye mwenezi na mhamasishaji
mkuu wa Siasa ya CCM katika eneo lake.
Atakuwa na wajibu wa kuwaeleza
Wanachama maamuzi yote ya CCM,
kuwaongoza na kuwashirikisha katika
utekelezaji wa maamuzi hayo, na kufikisha
mapendekezo ya Wanachama katika vikao
vya juu.
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Atakuwa na wajibu wa kufuatilia
utekelezaji wa mambo yote ya siasa katika
Shina lake.

Atakuwa na wajibu wa kujenga uhusiano
mwema wa wakazi wa Shina lake kwa
lengo la kuunda mazingira ya amani na
utulivu.

Ataongoza Kamati ya Uongozi ya Shina pale
panapo husika.

Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano wa Mwaka
wa CCM wa Shina, na Mkutano wa
Wanachama wote wa Shina.

Katika Mikutano anayoongoza zaidi ya
kuwa na kura yake ya kawaida, atakuwa pia
na kura ya uamuzi, endapo kura za wajumbe
wanaoafiki na wasioafiki zitalingana.
Isipokuwa kwamba kama Kikao
anachokiongoza ni Kikao cha Uchaguzi,
Mwenyekiti atakuwa na kura yake ya
kawaida tu. Hatakuwa na haki ya kutumia
kura yake ya uamuzi endapo kura za
Wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka
hapo mshindi atakapopatikana.

21



Ainaza
Matawi ya

CCM
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FUNGU LA

VIKAO VYA TAWI

3. (1)

Kutakuwa na aina tatu za Matawi ya CCM
kama ifuatavyo: -

(@)

(b)

Matawi yaliyoundwa vijijini
ambayo yataitwa Matawi ya
Matawi  yaliyoundwa  katika
maeneo wanayoishi watu mijini
ambayo vyataitwa Matawi ya
Mitaani.

Matawi ambayo yameundwa nje
ya nchi yenye Wanachama wa
CCM wengi wanaoishi katika
sehemu mbalimbali za nchi hiyo
na ambao wana Mashina yao.
Matawi haya yatafunguliwa kwa
idhini ya Kamati Kuu.

KWA TANZANIA BARA, Katika
maeneo ya vijijini Tawi
litafunguliwa tu iwapo mahali
hapo panapohusika kuna
Wanachama wasiopungua Mia
moja na hamsini (150) na wasiozidi
Elfu moja (1000). Pamoja na
sharti hilo, sifa muhimu
zitakazozingatiwa kufungua tawi
ni jiografia na umbali wa kati ya
tawi na tawi jingine la jirani.
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Kwa matawi ya mitaani sehemu za mijini,
Tawi litafunguliwa iwapo mahali hapo kuna
wanachama wasiopungua mia mbili hamsini
(250) na wasiozidi elfu moja (1000).

Tawi jipya litaanzishwa baada ya kupata
kibali cha kamati kuu ya Halmashauri kuu
ya CCM ya Taifa.

KWA UPANDE WA ZANZIBAR, Tawi
litafunguliwa iwapo mahali hapo kuna
wanachama wasiopungua mia moja (100).
Tawi jipya litaanzishwa baada ya kupata
kibali cha kamati maalum ya Halmashauri
kuu ya CCM ya Taifa.

32. Kutakuwa na vikao vifuatavyo vya CCM katika kila Vikaovya
i CCM vya
Tawi:- Matawi

(1)
(2)
®)

33. (1)
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Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi.

Mkutano wa Wanachama wote wa Tawi.
Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Tawi.

Kamatiya Siasa ya Halmashauri Kuuya CCM
ya Tawi.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Tawi.

Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi utakuwa

na Wajumbe wafuatao:-

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Tawi.

(b) Katibu wa CCM wa Tawi.

(c) Katibuwa Siasa na Ueneziwa Tawi.

(d) Wajumbe wote wa Halmashauri Kuu
ya CCM ya Tawi.

Mkutano
Mkuu wa
CCM wa
Matawi



mdogo/Mtaa/Kitongoji anayetokana
na CCM anayeishi katika Tawi hilo.
(f) Wajumbe wote wa mkutano mkuu
wa CCM wa Kata/Wadi waliomo
katika Tawi hilo.
(9) Wajumbe wote wa Mkutano Mkuu wa
CCM wa Wilaya waliomo katika

Tawi hilo.
(h) Mabalozi wa Mashina wa Tawi hilo.
(i) Wenyeviti wa  Mashina vya
Wakereketwa/Maskani ya Tawi hilo.
() Mwenyekiti na Katibu wa Tawi wa

Jumuiya za CCM, na Mjumbe
mmoja mwingine ambaye ni
Mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya
iliyomo katika Tawi hilo.

(k) Diwani anayetokana na CCM
anayeishi katika Tawi hilo.

0] Wanachama wengine wote wa Tawi
hilo.

Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi ndicho
kikao kikuu cha CCM katika Tawi.
Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi utafanyika
kwa kawaida mara moja kwa mwaka, lakini
unaweza kufanyika wakati wowote
mwingine endapo itatokea haja ya kufanya
hivyo au kwa maagizo ya kikao cha juu.
Mwenyekiti wa CCM wa Tawi ataongoza
Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi. Lakini
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria,
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Mkutano huo unaweza kumchagua mjumbe
mwingine yeyote miongoni mwao kuwa
Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

34. Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi zitakuwa
zifuatazo:

(1) Kupokea na kujadili Taarifa ya Kazi za CCM
katika Tawi, iliyotolewa na Halmashauri
Kuu ya CCM ya Tawi na kutoa maelekezo
ya utekelezaji wa Siasa ya CCM kwa kipindi
kijacho.

(2) Kuhakikisha kwamba maazimio na maagizo
ya ngazi za juu yanatekelezwa ipasavyo.

(3) Kuzungumzia mambo yote yanayohusu
Ulinzi na Usalama na Maendeleo kwa jumla
katika Tawi hilo.

4) Unapofika wakati wa uchaguzi, Mkutano
Mkuu wa CCM wa Tawi utashughulikia
mambo yafuatayo:-

(a) Kumchagua Mwenyekiti wa CCM
wa Tawi.

(b) Kuwachagua wajumbe watano wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Kata/Wadi.

(c) Kumchagua mjumbe mmoja wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Jimbo na wa Wilaya.

(d) Kuwachagua wajumbe kumi wa
kuingia katika Halmashauri Kuu ya
CCM ya Tawi.
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Kaziza
Mkutano
Mkuu wa
CCMwa
Matawi



Mkutanowa 35

Wanachama
wote wa
Tawi
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(5) Kuunda Kamati za Mkutano Mkuu
wa CCM wa Tawi kwa kadri
itakavyoonekana inafaa.

Kutakuwa na Mkutano wa Wanachama
wote wa CCM katika kila Tawi.

Mkutano huo utazungumzia mambo yaliyo
na maslahi ya CCM na ya wananchi mahali
pale Tawi lilipo, kama vile shughuli za Ulinzi
na Usalama, na maendeleo katika Tawi.
Mkutano wa Wanachama wote utafanyika
kwa kawaida mara moja katika kila miezi
mitatu, lakini unaweza kufanyika wakati
wowote endapo itatokea haja ya kufanya
hivyo au kwa maagizo ya kikao cha juu.
Kiwango cha mahudhurio katika Mikutano
ya Wanachama wote katika Tawi kitakuwa
zaidi ya theluthi moja ya Wajumbe wake
wenye haki ya kuhudhuria kikao hicho.
Mwenyekiti wa CCM wa Tawi ataongoza
Mkutano wa Wanachama wote wa Tawi,
lakini Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria,
Mkutano utamchagua mjumbe mwingine
yeyote miongoni mwao kuwa Mwenyekiti
wa muda wa Mkutano huo.

Siku ya kupiga Kura za maoni kwa wagombea wa

ni wanachama. Katika ngazi ya kitongoji, Kura za
maoni zitapigwa na Wanachama wote wa CCM
wanaoishi katika kitongoji kinacho husika.
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36. (1) Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi itakuwa Halmashauri
. Kuu ya CCM
na wajumbe wafuatao:- ya Tawi
(a) Mwenyekiti wa CCM wa Tawi.
(b) Katibu wa CCM wa Tawi.
(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Tawi.
(d) Wajumbe kumi waliochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi.
(e) Wajumbe watano wa Mkutano
Mkuu wa CCM wa Kata/Wadi
waliochaguliwa na Mkutano Mkuu
wa CCM wa Tawi hilo.

anayetokana na CCM anayeishi
katika Tawi hilo.

(9) Mjumbe mmoja wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Wilaya aliyechaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa Tawi
hilo.

(h) Mwenyekiti na Katibu wa Tawi wa
Jumuiya za CCM, na Mjumbe
mmoja mwingine ambaye ni
Mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya
inayohusika iliyomo katika Tawi hilo.

(i) Wenyeviti wa Vitongoji wanaotokana
na CCM wanaoishi katika Tawi hilo.
() Diwani anayetokana na CCM

anayeishi katika tawi hilo.
(k) Mabalozi/Wenyeviti wote wa
Mashina katika Tawi hilo.
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Kaziza
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Tawi
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37.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi itafanya
Mikutano yake ya kawaida mara moja katika
kila miezi sita lakini inaweza kufanya
Mkutano usiokuwa wa kawaida wakati
wowote endapo itatokea haja ya kufanya
hivyo.

Mwenyekiti wa CCM wa Tawi ataongoza
Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Tawi, lakini Mwenyekiti asipoweza
kuhudhuria, Katibu wa CCM wa Tawi
atakuwa Mwenyekiti wa muda wa Mkutano
huo.

Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya kila Tawi
zitakuwa zifuatazo:-

1
(2)

Kuongoza na kusimamia Ujenzi wa Ujamaa
na Kujitegemea katika eneo la Tawi.
Kueneza Siasa na kueleza mipango ya
CCM kwa Wanachama wote wa Tawi na
kutafuta kila njia inayofaa ya kuimarisha
CCM katika eneo la Tawi.

Kutoa msukumo wa utekelezaji wa llani
ya Uchaguzi ya CCM na kufanya kampeni
za uchaguzi na kampeni nyinginezo katika
Tawi.

Kuona kwamba unakuwepo Ulinzi na
Usalama katika eneo la Tawi.

Kuangalia mwenendo na vitendo vya
wanachama na viongozi wa CCM katika
Tawi, na inapolazimu kutoa taarifa kwa
vikao vya CCM vinavyohusika.
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Kuongoza Mashina ya Tawi hilo katika
vitendo na njia zinazofaa za kuimarisha
CCM.

Kufikisha maazimio na maagizo ya Vikao vya
CCM vya juu kwa Wanachama, na kufikisha
mapendekezo ya Wanachama katika vikao
vya juu.

Unapofika wakati wa Uchaguzi, Halmashauri
Kuu ya CCM ya Tawi itashughulikia mambo

yafuatayo:-

(a) Kufikiria na kufanya Uteuzi wa
Mwisho wa wanachama
wanaoomba nafasi za uongozi wa
Shina la CCM.

(b) Kumchagua Katibu wa CCM wa
Tawi;

(c) Kumchagua Katibu wa Siasa na

Uenezi wa Tawi.

(d) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Kata/Wadi juu ya Wanachama
wa CCM wanoomba kugombea
Uenyekiti wa Vitongoji kwa mujibu
wa Sheria za uchaguzi wa Serikali
za Mitaa.

(e) Kuwachagua wajumbe watatu wa
kuingia katika Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi
kutoka miongoni mwao.

Kujaza nafasi wazi za uongozi zinazotokea

katika Tawi isipokuwa nafasi ya Mwenyekiti

wa CCM wa Tawi.




Kamati ya
diasa ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Tawi
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38.

(10)

(12)

(13)

Kuunda Kamati Ndogo za Utekelezaji kama

itakavyoonekana inafaa kwa ajili ya
utekelezaji bora zaidi wa Siasa na kazi za
CCM katika Tawi.

Kupokea na kujadili taarifa za Kamati
Ndogo za utekelezaji wa kazi za CCM katika

Tawi.

Kupokea, kuzingatia na kuamua juu ya
mapendekezo ya vikao vya CCM vilivyo
chini yake.

Kuunda Kamati ya Usalama na Maadili ya
CCM ya Tawi.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya

CCM ya Tawi itakuwa na wajumbe

wafuatao:-

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Tawi.

(b) Katibu wa CCM wa Tawi.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa Tawi.

(d) Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi
kutoka miongoni mwao.

anayetokana na CCM anayeishi
katika Tawi hilo.
() Diwani anayetokana na CCM
anayeishi katika Tawi hilo.
(9) Mwenyekiti wa Tawi wa kila Jumuiya
ya CCM iliyomo katika Tawi hilo.
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Tawi itakutana si chini ya mara moja
katika kila miezi mitatu, lakini inaweza
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kufanya mkutano usiokuwa wa kawaida
wakati wowote endapo itatokea haja ya
kufanya hivyo au maagizo ya kikao cha juu.
Mwenyekiti wa CCM wa Tawi ataongoza
Mkutano wa Kamati ya Siasa vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi. Lakini
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria, Katibu
wa CCM wa Tawi atakuwa Mwenyekiti wa
muda wa Mkutano huo.

39. Kazi za Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Tawi zitakuwa zifuatazo:-

(1
()
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Kutoa uongozi wa Siasa katika eneo lake.
Kueneza itikadi na Siasa ya CCM katika
Tawi.

Kuandaa mikakati ya kampeni za uchaguzi

na kampeni nyinginezo katika Tawi.

Kusimamia Utekelezaji wa kila siku wa Siasa

na maamuzi ya CCM chini ya Uongozi wa

Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi.

Kupanga mipango ya kukipatia Chama

mapato, kusimamia kwa dhati utekelezaji

wa mipango hiyo, kudhibiti mapato na
kusimamia matumizi bora ya fedha na mali
za Chama katika Tawi.

Unapofika wakati wa Uchaguzi, Kamati ya

Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi

itashughulikia mambo yafuatayo: -

(a) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi juu ya wanachama

Kaziza
Kamati ya
Siasaya
Halmashauri
Kuu ya Tawi
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wanaoomba kugombea nafasi za
uongozi wa Tawi hilo; na uongozi
wa jumuiya za CCM kupitia Tawi
hilo.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
kwa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Tawi juu ya  Wanachama
wanaoomba nafasi ya uongozi wa
Shina la CCM katika Tawi hilo.
Kufikiria na kutoa mapendekezo
kwa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Tawi juu ya wanachama wa CCM
wanaoomba nafasi ya Mwenyekiti
wa Kitongoji wakati wa Uchaguzi
wa Serikali za Mitaa.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
kwa Kamati ya Siasa vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi juu ya Wanachama
wanaoomba nafasi ya Ujumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi,
Ukatibu wa Siasa na Uenezi wa
Tawi, Uenyekiti wa Mtaa, Ujumbe
wa Kamati ya Mtaa, Uenyekiti wa

sheria za uchaguzi wa Serikali za
Mitaa.

Kufikiia na kutoa uamuzi wa mwisho wa
maombi ya Uanachama.

Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya
CCM katika Tawi.
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©)

Kuona kwamba unakuwepo Ulinzi na
Usalama wa umma katika Tawi.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi
itakuwa na wajumbe wafuatao: -

(a) Katbu wa CCM wa Tawi
ambaye atakuwa Mwenyekiti.

(b) Katibu wa Siasa na Uenezi wa Tawi.
(c) Makatibu wa Matawi ya Jumuiya za
CCM.

Majukumu ya Sekretarieti ya

Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi

yatakuwa yafuatayo:-

(a) Kuongoza na kusimamia shughuli
za Chama katika Tawi.

(b) Kuandaa Vikao vyote vya CCM
katika Tawi.

Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri

Kuu ya CCM ya Tawi yatagawanyika

ifuatavyo:-

(a) Katibu wa CCM wa Tawi.

(b) Idara ya Siasa na Uenezi ya Tawi.

(c) Idara ya Organaizesheni ya Tawi.

Kila Idara itaongozwa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi isipokuwa
kwamba Katibu wa CCM wa Tawi atakuwa
ndiye Katibu wa Organaizesheni katika
Tawi.

Sekretarieti
ya

Halmashauri
Kuu ya Tawi

Majukumu
ya
Sekretarieti
ya
Halmashauri
Kuuya CCM
ya Tawi
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CCM katika
Tawi

Mwenyeti 43

wa CCM wa
Tawi
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Kutakuwa na Wakuu wa CCM wafuatao katika
Tawi:-

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Tawi

(b) Katibu wa CCM wa Tawi

(1) Mwenyekiti wa CCM wa Tawi
atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa Tawi.
Atakuwa katika nafasi hiyo ya uongozi kwa
muda wa miaka mitano, lakini anaweza
kuchaguliwa tena baada ya muda huo
kumalizika.

(2) Atakuwa na madaraka ya kuangalia mambo
yote ya CCM katika Tawi.

(3) Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa
CCM wa Tawi, Mkutano wa Wanachama
wote wa Tawi, Mkutano wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Tawi na Mkutano wa
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Tawi.

4) Katika Mikutano anayoiongoza, zaidi
ya kuwa na kura yake ya kawaida,
Mwenyekiti wa CCM wa Tawi atakuwa pia
na kura ya uamuzi, endapo kura za wajumbe
wanaoafiki na wasioafiki zitalingana.
Isipokuwa  kwamba kama  Kikao
anachokiongoza ni Kikao cha Uchaguzi,
Mwenyekiti atakuwa na kura yake ya
kawaida tu. Hatakuwa na haki ya kutumia
kura yake ya uamuzi endapo kura za
Wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka
hapo mshindi atakapopatikana.
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Katibu wa CCM wa Tawi atachaguliwa na Katibuwa

Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi lake. taui

Atakuwa katika nafasi hiyo ya uongozi kwa
muda wa miaka mitano, lakini anaweza
kuchaguliwa tena baada ya muda huo
kumalizika.

Atakuwa ndiye Mtendaji Mkuu wa CCM
katika Tawi, na atafanya kazi chini ya
uongozi wa Halmashauri kuu ya CCM ya
Tawi lake. Majukumu yake ni haya
yafuatayo:-

(a) Kuratibu kazi zote za CCM katika
Tawi.

(b) Kuitisha na kuongoza vikao vya
Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Tawi kwa madhumuni ya
kushauriana, kuandaa agenda za
Kamati ya Siasa ya Tawi na
kuchukua hatua za utekelezaji wa
maamuzi ya CCM.

(c) Kusimamia kazi za Utawala na
Uendeshaji wa Chama katika Tawi.

(d) Kufuatilia na kuratibu masuala ya
Usalama na Maadili ya Chama
katika Tawi.

(e) Kusimamia Udhibiti wa Fedha na Mali
ya Chama katika Tawi.

(f) Kuitisha mikutano ya Kamati ya
Siasa ya Tawi, Halmashauri Kuu
ya CCM ya Tawi na Mkutano Mkuu
wa Tawi baada ya kushauriana na

CMwa



Katibu wa
Siasa na
Uenezi wa
Tawi
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Mwenyekiti wa CCM wa Tawi.

(3) Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi
katika Tawi.

(4) Atashughulikia masuala yote ya
Organaizesheni ya CCM katika Tawi,
ambayo ni:-

(a)
(b)

Masuala yote ya wanachama.
Kufuatilia vikao na maamuzi ya
vikao vya Chama.

Kusimamia Jumuiya za CCM na
Wazee wa Chama.

Uchaguzi wa ndani ya CCM ngazi
ya Shina na Tawi, na ule wa
Uwakilishi katika vyombo vya Dola,
Kusimamia masuala yote vya
Kusimamia Muundo, Katiba, Kanuni
na Taratibu za Chama na Jumuiya
za CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa Tawi atachaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi na
atashughulikia masuala yote ya Siasa na Uenezi
katika Tawi. Majukumu yake ni haya yafuatayo:-

(@)

(b)

Kusimamia, kueneza na kufafanua
masuala yote ya Itikadi, Siasa na
Sera za CCM katika Tawi.
Kushughulikia mafunzo na
maandalizi ya Makada na
Wanachama katika Tawi.
Kufuatilia utekelezaji wa Sera za
CCM za kijamii na llani za uchaguzi
za CCM katika Tawi.
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(d) Kuwa na mipango ya
mawasiliano na uhamasishaji wa
Umma katika Tawi.

(e) Kufuatilia hali ya kisiasa na harakati
za Vyama vya Siasa katika Tawi.

(f) Kufuatilia mwenendo wa Jumuiya
za Kijamii katika Tawi.

FUNGU LA 1l
VIKAO VYA KATA/WADI

46.

47.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Kutakuwa na Vikao vya CCM vifuatavyo katika kila
Kata ya Tanzania Bara yenye Matawi ya CCM
yasiyopungua mawili, na katika kila Wadi ya
Zanzibar

(1)
(@)
®)

(4)

(1)

Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/ Wadi.
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi.
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Kata/Wadi.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Kata/Wadi.

Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/Wadi
utakuwa na Wajumbe wafuatao:-
(a) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/

Wadi.

(b) Katibu wa CCM wa Kata/ Wadi.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Kata/Wadi.

Vikao Vya
CCM Kata

Mkutano
Mkuu wa
CCMwa
Kata/Wadi
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Mbunge na Mwakilishi wa Jimbo
linalohusika anayetokana na CCM
anayeishi katika Kata/ Wadi hiyo, au
katika Kata/Wadi ambayo atakuwa
ameichagua mwenyewe kwa
madhumuni hayo.

Wenyeviti wote wa CCM wa Matawi
ya Kata/Wadi hiyo.

Makatibu wote wa CCM wa Matawi
ya Kata/Wadi hiyo.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
CCM wa Matawi ya Kata/Wadi hiyo.
Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa kila
Tawi kuhudhuria Mkutano Mkuu wa
Kata/Wadi.

Mjumbe mmoja anayewakilisha
Tawi la CCM kwenye Mkutano
Mkuu wa Jimbo na wa Wilaya.
Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa
Kata/Wadi kuingia katika
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi.

Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa
Kata/Wadi wa kuhudhuria Mkutano
Mkuu wa CCM wa Wilaya (Tanzania
Bara) na wajumbe watano wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa
Jimbo (Zanzibar).
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) Wajumbe  waliochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/
Wadi wa kuhudhuria Mkutano Mkuu
wa CCM wa Mkoa, mmoja kutoka
kila Kata ya Tanzania Bara na
watano kutoka kila Wadi ya
Zanzibar.

Mitaa ~wa Kata/Wadi  hiyo
wanaotokana na CCM.

(n) Diwani wa Kata/Wadi anayetokana
na CCM anayewakilisha Kata/
Wadi hiyo, na Madiwani wa aina
nyingine wanaoishi katika Kata/
Wadi hiyo.

(0) Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya wanaoishi katika
Kata/Wadi hiyo.

(p) Mwenyekiti na Katibu wa Kata/Wadi
wa jumuiya za CCM na mjumbe
mmoja mwingine ambaye ni
mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya
inayohusika iliyomo katika Kata/
Wadi hiyo.

(q) Wenyeviti wote wa Mashina
(Mabalozi) wanaoishi katika Kata/
Wadi hiyo.

(r) Wenyeviti na  Makatibu wa
Jumuiya za Chama wa kila Tawi
la Kata/Wadi hiyo.

(2) Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/ Wadi
ndicho kikao kikuu cha CCM katika Kata/
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Wadi. Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/
Wadi utafanyika kwa kawaida mara moja

kwa mwaka, lakini unaweza kufanyika wakati
wowote mwingine endapo kutatokea haja ya
kufanya hivyo au kwa maagizo ya kikao cha

juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi ataongoza
Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/ Wadi lakini
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria, Mkutano
huo utamchagua mjumbe mwingine yeyote
miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa muda wa
Mkutano huo.

Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/Wadi
zitakuwa zifuatazo:-

M

Kupokea na kujadili taarifa ya kazi za
CCM katika Kata/Wadi iliyotolewa na
Halmashauri Kuu ya CCM vya
Kata/Wadi na kutoa maelekezo ya
utekelezaji wa Siasa ya CCM kwa
kipindi kijacho.
Kuhakikisha kwamba maazimio na
maagizo ya ngazi ya juu
yanatekelezwa ipasavyo.
Kuzungumzia mambo yote
yanayohusu Ulinzi na Usalama, na
maendeleo kwa jumla  katika
Kata/Wadi.
Unapofika wakati wa Uchaguzi,
Mkutano Mkuu wa CCM wa Kata/Wadi
utashughulikia mambo yafuatayo: -
(a) Kumchagua Mwenyekiti wa CCM
wa Kata/Wadi.
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(b) Kuwachagua wajumbe watano wa
kuingia katika Halmashauri Kuu ya
CCM ya Kata/Wadi.

(c) Kuwachagua wajumbe watano wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa Jimbo
kwa upande wa Zanzibar na wajumbe
watano wa kuhudhuria Mkutano Mkuu wa
CCM wa Wilaya kwa Tanzania bara.

(d) Kuwachagua wajumbe wa kuhudhuria
Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa,
mmoja kutoka kila Kata ya Tanzania
Bara na watano kutoka kila Wadi ya
Zanzibar.

(e) Kupiga kura za maoni za
kumpendekeza mwanachama mmoja
atakayesimama kugombea Udiwani
katika kata/Wadi hiyo.

(5) Kuunda Kamati za Mkutano Mkuu wa CCM
wa Kata/Wadi kwa kadri itakavyoonekana
inafaa.

49. (1) Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi
itakuwa na wajumbe wafuatao:-
(a) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi.
(b) Katibu wa CCM wa Kata/Wadi.
(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa Kata/ Wadi.
(d) Mbunge na Mwakilishi wa Jimbo
linalohusika  anayetokana na CCM
anayeishi katika Kata/Wadi hiyo, au katika
Kata/Wadi ameichagua mwenyewe kwa
madhumuni hayo.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢
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(e) Diwani anayetokana na CCM anayewakilisha
Kata/Wadi husika, na Madiwani wa aina
nyingine wanaoishi katika Kata/Wadi hiyo.

(f) Wajumbe  watano  waliochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa Kata/Wadi hiyo.

(9) Wenyeviti wote wa CCM wa Matawi ya
Kata/Wadi hiyo.

(h) Makatibu wote wa CCM wa Matawi ya
Kata/Wadi hiyo.

(i) Makatibu wote wa Siasa na Uenezi wa Matawi
yaliyomo katika Kata/ Wadi hiyo.

() Wenyeviti wote wa Serikali za vijiji/i Mitaa
wanaotokana na CCM katika Kata/Wadi hiyo.

(k) Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM wa Jimbo

na Wilaya waliomo katika Kata/Wadi hiyo.

U} Mwenyekiti na Katibu wa Kata/ Wadi wa
Jumuiya na mjumbe mmoja mwingine
ambaye ni mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya ya CCM
iliyomo katika Kata/Wadi hiyo.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi itafanya
Mikutano yake ya kawaida mara moja kila baada ya
miezi sita, lakini inaweza kufanya mikutano isiyo ya
kawaida wakati wowote endapo kutatokea haja ya
kufanya hivyo au kwa maagizo ya kikao cha juu.
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(3) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi
ataongoza Mkutano wa Halmshauri Kuu
ya CCM ya Kata/Wadi; lakini Mwenyekiti
asipoweza kuhudhuria, Katibu wa CCM wa
Kata/Wadi atakuwa Mwenyekiti wa muda
wa Mkutano huo.

50. Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi E:I:ril::hauri
zitakuwa zifuatazo:- KuuyaCCM ya
(1) Kuongoza na kusimamia ujenzi wa Ujamaa *@@Wadi

na Kujitegemea katika eneo lake la Kata/
Wadi.

(2) Kusimamia uenezi wa ltikadi na Siasa ya
CCM, na kueleza mipango ya CCM kwa
Matawi yote ya Kata/Wadi na kubuni mbinu
zinazofaa za kuimarisha CCM katika eneo
la Kata/ Wadi inayohusika.

(3) Kupanga mikakati ya kampeni za uchaguzi
na kampeni nyinginezo.

4) Kupokea, kukagua na kujadili taarifa ya
utekelezaji wa llani ya CCM na kutoa
msukumo kila baada ya miezi sita na
kusimamia utekelezaji wa siasa na
maazimio yaliyopitishwa na Mkutano Mkuu
wa CCM wa Wilaya na Mkutano Mkuu wa
CCM wa Kata.

(5) Kuona kwamba unakuwepo Ulinzi na
Usalama katika eneo la Kata/Wadi hiyo.

(6) Kuziongoza Halmashauri Kuu za CCM za
Matawi yaliyomo katika Kata/Wadi hiyo
kuhusu vitendo na njia zinazofaa za
kuimarisha CCM.

(7) Kuangalia mwenendo na vitendo vya
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wanachama pamoja na viongozi wa CCM
na inapolazimu kutoa taarifa kwa vikao
vinavyohusika.

(8)

©)

Kufikisha Matawini maazimio na maagizo
ya vikao vya juu na kufikisha kwenye Vikao
vya juu mapendekezo kutoka Matawini.
Unapofika wakati wa Uchaguzi Halmashauri
Kuu ya CCM ya Kata/Wadi itashughulikia
mambo yafuatayo:-

(a)
(b)
()

Kumchagua Katibu wa CCM wa
Kata/Wadi.

Kumchagua Katibu wa Siasa na
Uenezi wa Kata/Wadi.
Kuwachagua wajumbe watatu wa
Kamati ya Siasa ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Kata/Wadi kutoka
miongoni mwao.

Kwa Tanzania Bara itafikiria na
kufanya uteuzi wa  mwisho
wa wanachama wanaoomba
kugombea Uenyekiti wa Vitongoji
vya Kata hiyo.

Kufikiria na kufanya uteuzi
wa mwisho wa Wanachama
wanaoomba Ujumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Tawi,
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa
CCM wa Kata/Wadi, Jimbo na
Wilaya wanaotoka katika Tawi hilo.

Kufanya uteuzi wa mwisho wa
majina ya wanachama wa CCM
watakaosimama katika uchaguzi

wa Mwenyekiti na Katibu wa Tawi
Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



(13)

(14)

(15)

5. (1)

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

wa kila Jumuiya ya CCM
nawajumbe wa kuiwakilisha kila
Jumuiya katika vikao vya CCM vya
Matawi yaliyomo katika Kata/Wadi
hiyo
Kujaza, kwa niaba ya Mkutano Mkuu wa
CCM wa Kata/Wadi, nafasi za uongozi
zinazokuwa wazi, isipokuwa ya Mwenyekiti
wa CCM wa Kata/Wadi.
Kupokea, kuzingatia na kuamua juu ya
mapendekezo ya vikao vya CCM vilivyo
chini yake.
Kumsimamisha uanachama mwanachama
yeyote wa ngazi ya Tawi au Shina
ambaye mwenendo na tabia vyake
vinamuondolea sifa za uanachama.

Kuunda Kamati Ndogo za Utekelezaji kwa
kadri itakavyoonekana inafaa kwa ajili ya
utekelezaji bora zaidi wa kazi za CCM katika
Kata/Wadi hiyo.

Kupokea na kujadili taarifa za Kamati Ndogo
za Utekelezaji wa kazi za CCM za Kata/
Wadi na Kamati za Mkutano Mkuu wa CCM
wa Kata/Wadi.

Kuunda Kamati ya Usalama na Maadili ya
CCM ya Kata/Wadi.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Kata/Wadi itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/ Wadi.

Kamati
ya Siasa

Halmashauri
Kuuya CCM

ya Kata/
Wadi

45




Kaziza 52.

Kamati ya
Siasaya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Kata/
Wadi

I 46

(b) Katibu wa CCM wa Kata/Wadi.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Kata/Wadi.

(d) Diwani anayetokana na CCM
anayewakilisha Kata/Wadi hiyo,
na Madiwani wa aina nyingine
wanaotokana na CCM wanaoishi
katika Kata/wadi hiyo.

(e) Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi hiyo.

(f) Mwenyekiti wa Kata/Wadi wa kila
Jumuiya ya CCM katika Kata/Wadi
hiyo.

(2) Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Kata/Wadi itafanya mikutano
yake ya kawaida mara moja katika kila miezi
mitatu, lakini inaweza kufanya mikutano
isiyo ya kawaida wakati wowote endapo
itatokea haja ya kufanya hivyo au kwa
maagizo ya kikao cha juu.

(3) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi
ataongoza Mkutano wa Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi.
Lakini Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria
Katibu wa CCM wa Kata/Wadi atakuwa
Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

Kazi za Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya

CCM ya Kata/ Wadi zitakuwa zifuatazo:-

(1) Kutoa uongozi wa Siasa katika Kata/Wadi
hiyo.
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Kueneza ltikadi na Siasa ya CCM katika

Kata/Wadi hiyo.

Kuandaa mikakati ya kampeni za uchaguzi

na kampeni nyinginezo katika Kata/Wadi

hiyo.

Kusimamia utekelezaji wa shughuli za

kila siku za CCM katika Kata/Wadi chini ya

uongozi wa Halmashauri kuu ya CCM kata/

Wadi hiyo.

Kumsimamisha uongozi kiongozi yeyote wa

ngazi ya Tawi au Shina endapo itaridhika

kwamba tabia na mwenendo wake
vinamuondolea sifa ya uongozi.

Kupanga mipango ya kukipatia Chama

mapato, kusimamia kwa dhati utekelezaji

wa mipango hiyo, kudhibiti mapato na
kusimamia matumizi bora ya fedha na mali
za Chama katika Kata/Wadi.

Unapofika wakati wa Uchaguzi Kamati

ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM ya

Kata/Wadi itashughulikia mambo

yafuatayo:-

(a) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
juu ya wanachama wanaoomba
nafasi ya uongozi wa CCM kupitia
Kata/Wadi hiyo.

(b) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM vya
Wilaya juu ya wanachama
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wanaoomba Udiwani, Uenyekiti wa
Mtaa, Ujumbe wa Kamati ya Mtaa,

sheria za uchaguzi wa Serikali za
Mitaa.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya Kata/
Wadi juu ya Wanachama wa CCM
wanaoomba Uenyekiti na Ukatibu
wa Tawi wa Jumuiya za CCM, na
Ujumbe wa kuiwakilisha kila
Jumuiya katika vikao vya CCM vya
Kata/Wadi hiyo.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati ya Siasa ya Wilaya
juu ya Wanachama wanaoomba
nafasi ya Mwenyekiti na Katibu wa
Jumuiya za CCM wa Kata/Wadi.

(8) Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Kata/Wadi.

9) Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama katika Kata/Wadi yanazingatiwa.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi itakuwa na wajumbe wafuatao:-

(@)
(b)
©

Katibu wa CCM wa Kata/Wadi
ambaye atakuwa Mwenyekiti.
Katibu wa Siasa na Uenezi Kata/
Wadi.

Makatibu wa Kata/Wadi wa Jumuiya
za CCM.
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55.

56.
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(1) Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Kata/ Wadi yatakuwa
yafuatayo:-

(a) Kuongoza na kusimamia shughuli
za Chama katika Kata/Wadi.

(b) Kuandaa Vikao vyote vya Chama vya
Kata/Wadi.

(2) Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Kata/Wadi yatagawanyika

ifuatavyo:-

(a) Katibu wa CCM wa Kata/ Wadi.

(b) Idara ya Siasa na Uenezi ya Kata/
Wadi.

(c) Idara ya Organaizesheni ya Kata/
Wadi.

(3) Kila Idara itaongozwa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi
isipokuwa kwamba Katibu wa CCM wa
Kata/Wadi atakuwa ndiye Katibu wa
Organaizesheni katika Kata/Wadi.

Kutakuwa na Wakuu wa CCM wafuatao katika Kata/
Wadi:-

(1) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi.

(2) Katibu wa CCM wa Kata/Wadi.

(1) Mwenyekiti wa CCM wa Kata/Wadi
atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa CCM
wa Kata/Wadi. Atashika nafasi hiyo ya
uongozi kwa muda wa miaka mitano lakini
anaweza kuchaguliwa tena baada ya muda
huo kumalizika.

Majukumu
ya
Sekretarieti
ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Kata/
Wadi

Wakuu wa
CCMwa
Kata/Wadi

Mwemyekiti
wa CCM wa
Kata/Wadi
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)
()

Atakua na madaraka ya kuangalia mambo
yote ya CCM katika Kata/Wadi.

Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Kata/Wadi, Mkutano wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi na
Mkutano wa Kamati ya Siasa vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi.
Katika mikutano anayoiongoza, zaidi ya
kuwa na kura yake ya kawaida, Mwenyekiti
wa CCM wa Kata/Wadi pia atakuwa na
kura ya uamuzi endapo kura za Wajumbe
wanaoafiki na wasioafiki zitalingana.
Isipokuwa kwamba kama kikao
anachokiongoza ni kikao cha uchaguzi,
Mwenyekiti atakuwa na kura yake ya
kawaida tu. Hatakuwa na haki ya kutumia
kura yake ya uamuzi endapo kura za
Wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
Kikao wataendelea kupiga kura mpaka
hapo mshindi atakapopatikana.

Katibu wa CCM wa Kata/Wadi atachaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/Wadi.
Atakuwa ndiye Mtendaji Mkuu wa CCM
katika Kata/Wadi na atafanyakazi chini ya
uongozi wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Kata/Wadi yake. Majukumu yake ni haya

yafuatayo:-
(a) Kuratibu kazi zote za CCM katika
Kata/Wadi.

(b) Kuitisha na kuongoza vikao vya
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Sekretarieti ya Halmashauri Kuu
ya CCM vya Kata/Wadi kwa
madhumuni  ya kushauriana,
kuandaa agenda za Kamati ya
Siasa ya Kata/Wadi na kuchukua
hatua za utekelezaji wa maamuzi
ya CCM.

(c) Kusimamia kazi zote za
Utawala na Uendeshaji wa
Chama katika Kata/Wadi.

(d) Kufuatilia na kuratibu
masuala ya Usalama na maadili ya
Chama katika Kata/Wadi.

(e) Kusimamia Udhibiti wa Fedha na
Mali ya Chama katika Kata/Wadi.

Ataitisha Mikutano ya Kamati ya Siasa ya

Kata/Wadi, Halmashauri Kuu ya CCM

ya Kata/Wadi na Mkutano Mkuu wa Kata/

Wadi baada ya kushauriana na Mwenyekiti

wa CCM wa Kata Wadi.

Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi

katika Kata/Wadi.

Atashughulikia masuala yote vya

Organaizesheni ya CCM katika Kata/Wadi,

ambayo ni:-

(a) Masuala yote ya wanachama.

(b) Kufuatilia vikao na maamuzi ya
Vikao vya Chama.

(c) Kusimamia Jumuiya za CCM na
Wazee wa Chama.

(d) Kusimamia masuala yote vya
Uchaguzi ndani ya Chama na ule
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Siasana
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Kata/Wadi
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(e)

wa uwakilishi katika vyombo vya
Dola,

Kusimamia Muundo, Katiba, Kanuni
na Taratibu za Chama na Jumuiya
za CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa Kata/Wadi
atachaguliwa na Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi na atashughulikia masuala yote ya Siasa na
Uenezi katika Kata/Wadi. Majukumu yake ni haya

yafutayo:-

(@)

(b)

Kusimamia, kueneza na kufafanua
masuala yote ya ltikadi, Siasa na
Sera za Chama katika Kata/Wadi.
Kupanga na kusimamia mafunzo na
maandalizi ya Makada na
wanachama katika Kata/Wadi.
Kufuatilia utekelezaji wa Sera za
Chama za Kijamii na llani za
Uchaguzi za Chama katika Kata/
Wadi.

Kuwa na mipango ya Mawasiliano
na Uhamasishaji wa Umma katika
Kata/Wadi.

Kufuatilia hali ya kisiasa na harakati
za Vyama vya Siasa katika Kata/
Wadi.

Kufuatilia mwenendo wa Jumuiya
za Kijamii katika Kata/Wadi.
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FUNGU LA IV
VIKAO VYA JIMBO

59.  Kutakuwa na Vikao vya CCM vifuatavyo katika kila Vikaovya
Jimbo: -
59A. (1) K w a wupande wa Tanzania Bara,
kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Jimbo kwa
kila Jimbo la Uchaguzi wa Wabunge.
(2) Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Jimbo
watakuwa ni hawa wafuatao
(a) Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa
Wilaya waliotajwa katika Ibara ya
73 (1) (a-v) ya Katiba ya CCM,
wanaoishi Wilaya hiyo na Jimbo
hilo ambao ni Mwenyekiti wa
CCM Wilaya, Katibu wa CCM wa
Wilaya, Mjumbe wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa nafasi ya
Mkoa, na Wajumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM vya
Taifa wa aina nyingine wanaoishi
katika Wilaya hiyo, Mkuu wa
Wilaya anayetokana na CCM,
Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Wilaya.
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(b) Wajumbe wote wa Kamati za Siasa
za Kata zilizomo katika Jimbo la
Uchaguzi linalohusika

(c) Makatibu wa Jumuiya za CCM, wa
Kata zote zilizomo katika Jimbo la
Uchaguzi linalohusika

(d) Mbunge wa CCM wa Jimbo hilo la
Uchaguzi na Wabunge wa CCM
wa aina nyingine wanaoishi katika
Jimbo la Uchaguzi linalohusika.
Isipokuwa kwamba, katika Wilaya
ambazo Wilaya nzima ni Jimbo la
Uchaguzi, Mkutano Mkuu wa CCM
wa Wilaya uliotajwa katika Ibara za
72 (1) na 73 (1) (a-v) za Katiba
ndio utakaowapigia Kura za Maoni
wanaoomba kugombea Ubunge.

Mkutano huu utakuwa na kazi moja tu ya

kupiga Kura za Maoni kwa Wagombea

Ubunge kwa Tiketi ya CCM. Kwa sababu

hiyo, Mkutano huu utafanya vikao vyake

katika nyakati zile tu ambapo kuna zoezi la

Kura za Maoni.

59 B. Kwa upande wa Tanzania Zanzibar kutakuwa na
vikao vifuatavyo katika kila Jimbo:-

(1)
(@)
3)

4)

Mkutano Mkuu wa CCM wa Jimbo.
Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo.
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Jimbo.
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60. (1) Mkutano Mkuu wa CCM wa Jimbo Mkutano

utakuwa na wajumbe wafuatao:- Mo wa

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo. Jimbo

(b) Katibu wa CCM wa Jimbo.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Jimbo.

(d) Mbunge au Mwakilishi anayetokana
na CCM, na Wabunge au
Wawakilishi wa aina nyingine
wanaoishi katika Jimbo hilo.

(e) Wenyeviti wote wa CCM wa Matawi
ya Jimbo hilo.

(f) Makatibu wote wa CCM wa Matawi
ya Jimbo hilo.

(9) Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
CCM wa Matawi yote ya Jimbo hilo.

(h) Mwenyekiti na Katibu wa CCM wa kila

Wadi ya Jimbo.

(i) Makatibu wa siasa na Uenezi wa
CCM wa Wadi zote za Jimbo.

@) Wenyeviti na Makatibu wa Jumuiya

za CCM wa Wadi zote za Jimbo.

(k) Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa Jimbo kuingia
katika Halmashauri Kuu ya CCM ya
Jimbo.

(0] Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa kila Wadi
kuhudhuria mkutano Mkuu wa CCM
wa Mkoa

(m) Wajumbe watano waliochaguliwa
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na Mkutano Mkuu wa CCM wa kila
Wadi iliyomo katika Jimbo hilo
Kuingia katika mkutano Mkuu wa
Jimbo.

Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa kila
Jimbo wa kuhudhuria Mkutano
Mkuu wa CCM wa Wilaya.
Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Jimbo
wa kuhudhuria Mkutano Mkuu wa
CCM wa Mkoa,

Madiwani wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Wadi zilizomo
katika Jimbo husika, na Madiwani
wa aina nyingine wanaoishi katika
Wadi za Jimbo hilo.

Mjumbe mmoja wa kuhudhuria
Mkutano Mkuu wa CCM wilaya
kutoka kila Tawi la Jimbo hilo.
Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya na Mkoa waliomo
katika Jimbo hilo.

Mwenyekiti na Katibu wa Jimbo wa
jumuiya ya CCM, na mjumbe mmoja
mwingine ambaye ni mwanachama
wa CCM aliyechaguliwa na kila
Jumuiya iliyomo katika Jimbo hilo.

Mkutano Mkuu wa Jimbo ndicho kikao kikuu
cha CCM katika Jimbo.

Mkutano Mkuu wa Jimbo utafanya mikutano
yake ya kawaida mara moja kwa mwaka,
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lakini unaweza kufanyika wakati wowote
mwingine endapo itatokea haja ya kufanya
hivyo, au kwa maagizo ya vikao vya juu.

4) Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo ataongoza
Mkutano Mkuu wa CCM wa Jimbo. Lakini
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria,
Mkutano utamchagua mjumbe mwingine
yeyote miongoni mwao kuwa Mwenyekiti
wa muda wa Mkutano huo.

61. Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Jimbo zitakuwa
zifuatazo:-

(1) Kupokea na kujadili taarifa ya kazi za CCM
katika Jimbo iliyotolewa na Halmashauri
Kuu ya CCM ya Jimbo na kutoa maelekezo
ya utekelezaji wa Siasa ya CCM kwa kipindi
kijacho.

(2) Kuhakikisha kwamba maazimio na maagizo
ya ngazi ya juu yanatekelezwa ipasavyo.

(3) Kuzungumzia mambo yote yanayohusu
Ulinzi na Usalama na maendeleo kwa jumla
katika Jimbo.

4) Unapofika wakati wa uchaguzi, Mkutano
Mkuu wa CCM wa Jimbo utashughulikia
mambo yafuatayo:-

(a) Kumchagua Mwenyekiti wa CCM
wa Jimbo.

(b) Kuwachagua wajumbe watano wa
kuingia katika Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo.
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(c) Kuwachagua wajumbe watano wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Wilaya.

(d) Kuwachagua wajumbe watatu wa
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Mkoa.

(e) Kupiga kura za maoni ya awali kwa
waombaji wanafasi ya Ubunge na
Uwakilishi katika Jimbo husika.

(5) Kuunda kamati za Mkutano Mkuu wa CCM wa

Jimbo kwa kadri itakavyoonekana inafaa.

Halmashauri G (1) Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo itakuwa
Kuu ya CCM na wajumbe wafuatao:-

ya Jimbo

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo.

(b) Katibu wa CCM wa Jimbo.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Jimbo.

(d) Mbunge na Mwakilishi wanaotokana
na CCM wanaowakilisha Jimbo
husika, na Wabunge au Wawakilishi
wa aina nyingine wanaoishi katika
Jimbo hilo.

(e) Madiwani wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Kata/Wadi zilizomo
katika Jimbo husika, na Madiwani
wa aina nyingine wanaoishi katika
Kata/Wadi za Jimbo hilo.

(f) Wajumbe watano waliochaguliwa
na Mkutano wa Jimbo kuingia katika
Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo.
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63.
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(9) Wenyeviti wote wa CCM wa Wadi
za Jimbo hilo.

(h) Makatibu wote wa CCM wa Wadi za
Jimbo hilo.

(i) Makatibu wote wa Siasa na Uenezi
wa Wadi za Jimbo hilo.

() Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
Wilaya ya CCM waliomo katika
Jimbo hilo.

(k) Mwenyekiti na Katibu wa Jimbo wa
Jumuiya za CCM, na Mjumbe
mmoja mwingine ambaye ni
mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya
inayohusika iliyomo katika Jimbo
hilo.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo itafanya
mikutano yake ya kawaida nara moja katika
kila miezi sita, lakini inaweza kufanya
mikutano isiyo ya kawaida wakati wowote
endapo itatokea haja ya kufanya hivyo au
kwa maagizo ya kikao cha juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo ataongoza

Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM ya

Jimbo; lakini Mwenyekiti asipoweza

kuhudhuria, Katibu wa CCM wa Jimbo

atakuwa Mwenyekiti wa muda wa Mkutano
huo.

Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
zitakuwa zifuatazo:-

(1

Kuongoza na kusimamia ujenzi wa Ujamaa

Kaziza

Halmashauri
Kuuya CCM

yaJimbo
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na Kujitegemea katika eneo lake la Jimbo.
Kusimamia uenezi wa ltikadi na Siasa ya
CCM na kueleza mipango ya CCM
kwa Wadi zote za Jimbo na kubuni mbinu
zinazofaa za kuimarisha CCM katika eneo
la Jimbo.
Kupanga mikakati ya kampeni za uchaguzi
na kampeni nyinginezo.
Kutoa msukumo wa utekelezaji wa llani ya
CCM na kusimamia utekelezaji wa Siasa
na maazimio ya CCM kwa jumla katika
Jimbo.
Kuona kwamba unakuwepo Ulinzi na
Usalama katika eneo la Jimbo.
Kuziongoza Halmashauri Kuu za CCM
za Wadi za Jimbo kuhusu vitendo na njia
zinazofaa za kuimarisha CCM.
Kuangalia mwenendo na vitendo vya
Wanachama pamoja na Viongozi wa CCM
waliomo katika Jimbo hilo, na inapolazimu,
kutoa taarifa kwa vikao vinavyohusika.
Kufikisha kwenye Wadi maazimio na
maagizo ya vikao vya juu na kufikisha
kwenye Vikao vya juu mapendekezo kutoka
Wadi.
Unapofika  wakati  wa Uchaguzi,
Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
itashughulikia mambo yafuatayo:-
(a) Kumchagua Katibu wa CCM wa
Jimbo.
(b) Kumchagua Katibu wa Siasa na
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(11)

(12)

(14)

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

Uenezi wa Jimbo.

(c) Kuwachagua Wajumbe watatu wa
kamati Siasa ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Jimbo kutoka miongoni
mwao.

Kujaza kwa niaba ya Mkutano Mkuu
wa CCM wa Jimbo nafasi za uongozi
zinazokuwa wazi, isipokuwa ya Mwenyekiti
wa Jimbo.

Kupokea, kuzingatia na kuamua juu ya
mapendekezo ya vikao vya CCM vilivyo
chini yake.

Kuunda Kamati Ndogo za Utekelezaji kwa
kadri itakavyoonekana inafaa kwa ajili ya
utekelezaji bora zaidi wa kazi za CCM katika
Jimbo.

Kupokea na kujadili taarifa za Kamati
Ndogo za Utekelezaji wa Kazi za CCM za
Jimbo na kamati za Mkutano Mkuu wa CCM
wa Jimbo.

Kuunda Kamati ya Usalama n a Maadili ya
CCM ya Jimbo.
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Kamatiya
Siasaya
Halmashauri
Kuuya CCM
yaJimbo

I 62

64.

(1

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

(a) Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo.

(b) Katibu wa CCM wa Jimbo.

(c) Katibu wa Siasa na Uenezi wa CCM
wa Jimbo.

(d) Mbunge na Mwakilishi wanaotokana
na CCM wanaowakilisha Jimbo
linalohusika na Wabunge au
Wawakilishi wa aina nyingine
wanaoishi katika Jimbo hilo.

(e) Madiwani wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Wadi husika na
Madiwani wa aina nyingine
wanaoishi katika Wadi za Jimbo
hilo

(f) Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
hilo.

(9) Mwenyekiti wa Jimbo wa kila
Jumuiya ya CCM iliyopo katika
Jimbo hilo.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo itafanya mikutano yake ya
kawaida mara moja katika kila miezi mitatu,
lakini inaweza kufanya mkutano usio wa
kawaida wakati wowote endapo itatokea
haja ya kufanya hivyo au kwa maagizo ya
kikao cha juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo ataongoza
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Mkutano wa Kamati ya Siasa ya Jimbo.
Lakini Mwenyekikti asipoweza kuhudhuria,
Katbu wa CCM wa Jimbo atakuwa
Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

Kazi za Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo zitakuwa zifuatazo:-

(1)
()

Kutoa uongozi wa Siasa katika Jimbo.
Kusimamia utekelezaji wa shughuli za kila
siku za CCM Jimboni chini ya uongozi wa
Halmas hauri Kuu ya CCM ya Jimbo.
Kueneza ltikadi na Siasa ya CCM katika
Jimbo.

Kuandaa mikakati ya kampeni za uchaguzi

na kampeni nyinginezo katika Jimbo.

Kupanga mipango ya kukipatia Chama

mapato, kusimamia kwa dhati utekelezaji

wa mipango hiyo, kudhibiti mapato na
kusimamia matumizi bora ya fedha na mali
za chama katika Jimbo.

Unapofika wakati wa Uchaguzi, Kamati ya

Siasa ya Jimbo itashughulikia mambo

yafuatayo:-

(a) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake wa Kamati ya Siasa ya Wilaya
juu ya wanachama wanaoomba
nafasi za Uenyeketi na Ukatibu wa
CCM wa Wadi, Ukatibu wa Siasa na
Uenezi wa Wadi, Uenyekiti, Ukatibu,
Ukatibu wa Siasa na Uenezi wa
Tawi wa CCM na Wanachama
wanaoomba Uongozi wa CCM
wa Jimbo kupitia Jimbo hilo.

Kazi za Kamati
ya Siasa ya
Halmashauri
Kuu ya CCMya
Jimbo




Sekretarieti 66.

ya
Halmashauri
Kuuya CCM
yaJimbo

Majukumu 67.

ya
Sekretarieti
ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
yaJimbo

I

(7)
(8)

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Kamati ya Siasa ya Wilaya juu ya
wanachama wanaoomba Udiwani au
Uwakilishi wa aina nyingine katika Serikali
za Mitaa kwa mujibu wa Sheria zilizopo.
Kufikiria na kutoa mapendekezo yake kwa
Kamati ya Siasa ya Wilaya juu ya
wanachama wa CCM  wanaoomba
Uwenyekiti  na Ukatibu wa Wadi wa
Jumuiya za CCM; na ujumbe wa
kuiwakilisha Jumuiya katika vikao vya CCM
vya Kata/Wadi.

Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo.

Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama katika Jimbo yanazingatiwa.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
itakuwa na wajumbe wafuatao:-

(a) Katibu wa CCM wa Jimbo ambaye
atakuwa Mwenyekiti,

(b) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Jimbo.

(c) Makatibu wa Jimbo wa Jumuiya za
CCM.

Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri

Kuu ya CCM ya Jimbo yatakuwa yafuatayo:-

(a) Kuongoza na kusimamia shughuli
za Chama kati ka Jimbo.

(b) Kuandaa vikao vyote vya Chama
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68. Kutakuwa

69.
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(1)
()

1

(4)

vya Jimbo.
Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Jimbo yatagawanyika

ifuatavyo:-

(a) Katibu wa CCM wa Jimbo.

(b) Idara ya Siasa na Uenezi ya Jimbo.
(c) Idara ya Organaizesheni ya Jimbo.

Kila ldara itaongozwa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
isipokuwa kwamba Katibu wa CCM wa
Jimbo atakuwa ndiye Katibu wa
Organaizesheni katika Jimbo.

na Wakuu wa CCM wafuatao katika Jimbo:-
Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo.
Katibu wa CCM wa Jimbo,

Mwenyekiti wa CCM wa Jimbo
atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa
CCM wa Jimbo. Atashika nafasi hiyo ya
uongozi kwa muda wa miaka mitano
lakini anaweza kuchaguliwa tena baada
ya muda huo kumalizika.

Atakuwa na madaraka ya kuangalia mambo
yote ya CCM katika Jimbo.

Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa
CCM wa Jimbo, Mkutano wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Jimbo na Mkutano wa
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo.

Katika mikutano anayoiongoza zaidi ya
kuwa na kura yake ya kawaida, Mwenyekiti

Wakuu wa
CCM katika
Jimbo

Mwenyekiti
wa CCM wa
Jimbo



Katibu wa
CCMwa
Jimbo
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70.

M

wa CCM wa Jimbo pia atakuwa na kura ya
uamuzi endapo kura za Wajumbe
wanaoafiki na wasioafiki zitalingana.
Isipokuwa kwamba kama kikao
anachokiongoza ni kikao cha uchaguzi,
Mwenyekiti atakuwa na kura yake ya
kawaida tu. Hatakuwa na haki ya kutumia
kura yake ya uamuzi endapo kura za
wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka
hapo mshindi atakapopatikana.

Katibu wa CCM wa Jimbo atachaguliwa na

Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo.

(2)

Atakuwa ndiye Mtendaji Mkuu wa CCM

katika Jimbo na atafanya kazi chini ya

Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo lake.

Majukumu yake ni haya yafuatayo:-

(a) Kuratibu kazi zote za CCM katika
Jimbo.

(b) Kuitisha na kuongoza vikao vya
Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Jimbo kwa madhumuni
ya kushauriana, kuandaa agenda
za Kamati ya Siasa ya Jimbo na
kuchukua hatua za utekelezaji wa
maamuzi ya CCM.

(c) Kusimamia kazi za Utawala na
Uendeshaji wa Chama katika
Jimbo.
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(d) Kufuatilia na kuratibu masuala ya
Usalama na Maadili ya Chama
katika Jimbo.

(e) Kusimamia Udhibiti wa fedha na
mali ya Chama katika Jimbo.

(3) Ataitisha Mikutano ya Kamati ya Siasa ya
Jimbo, Halmashauri Kuu ya CCM ya Jimbo
na Mkutano Mkuu wa Jimbo baada ya
kushauriana na Mwenyekiti wa CCM wa
Jimbo.

4) Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi
katika Jimbo.

(5) Atashughulikia na kusimamia masuala yote
ya Organaizesheni ya CCM katika Jimbo,
ambayo ni:-

(a) Masuala yote ya wanachama.

(b) Kufuatilia vikao na maamuzi ya vikao
vya CCM.

(c) Kusimamia Jumuiya za CCM na
Wazee wa Chama.

(d) Kusimamia masuala yote vya
Uchaguzi wa ndani ya Chama na
ule wa Uwakilishi katika Vyombo
vya Dola.

(e) Kusimamia Katiba, Muundo, Kanuni na

Taratibu za Chama na Jumuiya za CCM.

7. Katibu wa Siasa na Uenezi wa Jimbo atachaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM vya Jimbo
na atashughulikia masuala yote ya Siasa na
Uenezi katika Jimbo. Majukumu yake ni haya

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Katibu wa Siasa
na Uenezi wa
CCM wa Jimbo
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yafuatayo:-

(@)

(b)

68

Kusimamia, kueneza na kufafanua
masuala yote ya ltikadi, Siasa na Sera
za CCM katika Jimbo.

Kupanga na kusimamia Mafunzo na
maandalizi ya Makada na Wanachama
katika Jimbo.

Kufuatilia utekelezaji wa Sera za Chama
za Kijamii na llani ya Uchaguzi ya CCM
katika Jimbo.

Kudumisha uhusiano mzuri na vyombo
vya habari na kuwa na mipango ya
mawasiliano na uhamasishaji wa Umma
katika Jimbo.

Kufuatilia hali ya kisiasa na harakati za
Vyama vya Siasa Jimboni.

Kufuatilia mwenendo wa Jumuiya za
Kijamii katika Jimbo.
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FUNGU LAV

VIKAO VYA WILAYA

72. Kutakuwa na Vikao Vifuatavyo vya CCM katika kila  vikao vya
Wilaya:-

Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya

CCM ya Wilaya.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM

ya Wilaya.

Kamati ya Madiwani wote wa CCM.

(1)
(2)
3)

73. (1)
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Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya
utakuwa na wajumbe wafuatao:-

(a)
(b)
()

Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya.
Katibu wa CCM wa W ilaya.
Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wanaoishi katika
wilaya hiyo.

Mkuu wa Wilaya ambaye anatokana
na CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Wilaya.

Mbunge au Wabunge wanaotokana
na CCM, wanaowakilisha Majimbo
yaliyomo katika Wilaya hiyo, na
Wabunge wa aina nyingine
wanaoishi katika Wilaya hiyo.

CCM vya
Wilaya

Mkutano
Mkuu wa
CCM Wilaya
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Wawakilishi wanaotokana na CCM,
wanaowakilisha Majimbo yaliyomo
katika Wilaya hiyo, na Wawakilishi
wa aina nyingine wanaoishi katika
Wilaya hiyo.

Wajumbe wote wa Halmashauri Kuu
ya CCM ya Wilaya.

Wajumbe wote wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa CCM wa
Wilaya hiyo.

Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa wanaoishi katika
Wilaya hiyo.

Mwenyekiti na Katibu wa Wilaya wa
kila jumuiya ya CCM, na mjumbe
mwingine mmoja ambaye ni
mwanachama wa CCM
aliyechaguliwa na kila Jumuiya
inayohusika iliyomo katika Wilaya
hiyo.

Wajumbe wote ambao ni
wanachama wa CCM kutoka kila
Jumuiya ya CCM wanaowakilisha
Jumuiya hizo katika Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa wanaoishi katika
Wilaya hiyo.

Madiwani wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Kata/Wadi zilizomo
katika Wilaya husika na Madiwani
wa CCM wa aina nyingine wanaoishi
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katika Wilaya hiyo.

Meya wa Manispaa au Mwenyekiti
wa Halmashauri ya Wilaya
anayetokana na CCM.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Kata/Wadi za Wilaya hiyo.
Wenyeviti na Makatibu wa CCM
wa kila Kata ya Wilaya pamoja na
Wenyeviti na Makatibu wa Jumuiya
za Chama wa kila Kata/Wadi ya
Wilaya hiyo.

Wajumbe watano waliochaguliwa
na Kata ya Wilaya hiyo.

Mjumbe mmoja aliyechaguliwa na
Mkutano Mkuu wa kila Tawi la
Wilaya hiyo.

Wenyeviti wote wa CCM wa Matawi
katika Wilaya hiyo.
Makatibu wote wa CCM wa Matawi
katika Wilaya hiyo.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wote
wa Matawi ya CCM yaliyomo katika
Wilaya hiyo.

Wajumbe wengine wote wa
Mkutano Mkuu wa Mkoa wanaoishi
katika Wilaya hiyo.

Wenyeviti na Makatibu wote wa
CCM wa Majimbo.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Majimbo.

Wenyeviti na Makatibu wa Majimbo
wa Jumuiya zinazoongozwa na
CCM.

4l



(2) Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Wilaya
na Mkoa kupitia kila Jimbo linalohusika.

(2) Mkutano Mkuu wa Wilaya ndicho kikao
kikuu cha CCM katika Wilaya.

(3) Mkutano mkuu wa wilaya utafanya mikutano
yake ya kawaida mara moja kila mwaka,
lakini unaweza kukutana wakati wowote
endapo itatokea haja ya kufanya hivyo au
kwa maagizo ya vikao vya juu.

4) Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ataongoza
Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya; laki ni
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria Mkutano
utamchagua mjumbe mwingine yeyote
miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa muda
wa Mkutano huo.

;:1:13 74. Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya zitakuwa

M va zifuatazo:-

ot wa (1) Kupokea na kujadili taarifa ya kazi za CCM
ilaya

iliyotolewa na Halmashauri Kuu ya CCM
ya Wilaya, na kutoa maelekezo ya
utekelezaji wa Siasa ya CCM kwa kipindi
kijacho.

(2) Kuhakikisha kwamba maazimio na maagizo
ya ngazi za juu yanatekelezwa ipasavyo.

(3) Kuzungumzia mambo yote yanayohusu
ulinzi na usalama na maendeleo kwa jumla
katika Wilaya.

(4) Unapofika wakati wa uchaguzi Mkutano
Mkuu wa CCM wa Wilaya utashughulikia
mambo yafuatayo:-

(a) Kumchagua Mwenyekiti wa CCM
wa Wilaya.
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(e)

Kuwachagua Wajumbe  kumi
kuingia katika Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya.

Kuwachagua Wajumbe wawili
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Mkoa.

Kuwachagua Wajumbe watatu
kuhudhuria Mkutano Mkuu wa CCM
wa Taifa.

Kupiga kura za Maoni kwa
wagombea Ubunge kwenye Wilaya
yenye Jimbo moja la Uchaguzi.

Kuunda Kamati za Mkutano Mkuu wa CCM
wa Wilaya kwa kadri itakavyoonekana

inafaa.

Mkutano Mkuu wa Wilaya waweza kukasimu
madaraka yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya kuhusu utekelezaji wa kazi
zake kwa kadri utakavyoona inafaa.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
itakuwa na wajumbe wafuatao:-

(a)
(b)
(©)

Mwenyekiti wa CCM wa W ilaya.
Katibu wa CCM wa Wilaya.
Mjumbe wa Halmashauri kuu ya
CCM ya Taifa wa mkoa huo iwapo
anaishi katika wilaya hiyo.

Mkuu wa Wilaya ambaye anatokana
na CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Wilaya.

Mbunge au Wabunge wanaotokana

Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Wilaya
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na CCM wanaowakilisha Majimbo
yaliyomo katika Wilaya husika, na
Wabunge wa aina nyingine
wanaoishi katika Wilaya hiyo.

Wawakilishi wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Jimbo husika, na
Wawakilishi wa ain a nyingine
wanaoishi katika Wilaya hiyo.

Wajumbe kumi waliochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya.
Mwenyekiti, Katibu wa Wilaya na
Mjumbe mmoja ambao ni
wanachama wa CCM kutoka kila
Jumuiya ya CCM iliyopo Wilayani
wanaowakilisha Jumuiya hiyo
kwenye Mkutano Mkuu wa CCM wa
Wilaya.

Wenyeviti wa CCM wa Majimbo
yaliyomo katika Wilaya hiyo.
Makatibu wa CCM wa Majimbo
yaliyomo katika Wilaya hiyo.
Makatibu wa Siasa na uenezi wa
Majimbo yaliyomo katika Wilaya
hiyo.

Wenyeviti wa CCM wa Kata/Wadi
zilizomo katika Wilaya hiyo.
Makatibu wa CCM wa Kata/Wadi
zilizomo katika Wilaya hiyo.
Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
CCM wa Kata/Wadi zilizomo katika
Wilaya hiyo.
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(p) Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji,
Manispaa au Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Wilaya hiyo
anayetokana na CCM.

Q) Madiwani wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Kata/Wadi zilizomo
katika Wilaya husika, na Madiwani
wa aina nyingine wanaoishi katika
Wilaya hiyo.

(r) Wajumbe wengine wote wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa
wanaoishi katika Wilaya hiyo.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
itafanya mikutano yake ya kawaida mara
moja kila baada ya miezi Sita, Lakini
inaweza kufanya mkutano usiokuwa wa
kawaida wakati wowote endapo itatokea
haja ya kufanya hivyo au kwa maagizo ya
kikao cha juu.

Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Wilaya utakaofanyika katika kipindi cha
miezi sita ya kwanza ya kila mwaka
utakuwa pia na Kazi Maalum ya kupokea
na kujadili Taarifa ya Utekelezaji wa llani
ya CCM unaofanywa na mamlaka za
Serikali za Mitaa katika Wilaya hiyo, katika
mwaka wa Fedha uliopita wa mamlaka hizo,
uliomalizika tarehe 31 Desemba ya mwaka
unaohusika. Isipokuwa kwamba kwa
Halmashauri ya Jiji, ambalo mipaka




Kaziza
Halmashauri
Kuuya CCM
ya Wilaya

W
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yake inaunganisha Wilaya zaidi ya moja,
Taarifa zake zitapokelewa na kujadiliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa
unaohusika na Mamlaka hiyo.
Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ataongoza
Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Wilaya, lakini Mwenyekiti asipoweza
kuhudhuria, Katibu wa CCM wa
Wilaya atakuwa Mwenyekiti wa muda wa
Mkutano huo.

Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya zitakuwa
zifuatazo:-

(1)
(2)

Kuongoza na kusimamia ujenzi wa Ujamaa
na Kujitegemea katika eneo la Wilaya.
Kusimamia Uenezi wa ltikadi na Siasa ya
CCM na kueleza mipango ya CCM kwa
Kata/W adi na Majimbo yote ya Wilaya, na
kubuni mbinu zinazofaa za kuimarisha
CCM katika Wilaya.

Kupanga mikakati ya kampeni za uchaguzi
na kampeni nyinginezo katika Wilaya.
Kutoa msukumo wa utekelezaji wa llani ya
CCM na kusimamia utekelezaji wa Siasa
na Maazimio ya CCM kwa jumla.

Kuona kwamba shughuli za maendeleo ya
Ulinzi na Usalama zinazingatiwa katika
Wilaya.

Kuziongoza Halmashauri Kuu za CCM
za Kata zote upande wa Tanzania Bara;
na za Wadi na Majimbo upande wa
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Zanzibar, kuhusu njia zinazofaa za
kuimarisha CCM na kuleta maendeleo
Wilayani.

Kuangalia mwenendo na vitendo vya

wanachama pamoja na viongozi wa CCM

katika Wilaya na inapolazimu kutoa taarifa
kwa vikao vinavyohusika.

Kufikisha kwenye Kata, Wadi, Jimbo

maazimio na maagizo ya vikao vya juu

na kufikisha kwenye Vikao vya juu
mapendekezo kutoka kwenye Kata/Wadi
na Jimbo.

Unapofika wakati wa uchaguzi, Halmashauri

Kuu ya CCM ya Wilaya itashughulikia

mambo yafuatayo:-

(a) Kuwachagua kutoka miongoni
mwao Wajumbe watatu kuingia
katika Kamati ya Siasa vya
Halmashauri Kuu ya CCM vya
Wilaya.

(b) Kwa Wilaya za Zanzibar, kuchagua
Wabunge wasiozidi wawili kutoka
miongoni mwa Wabunge
wanaotokana na CCM wanao-
wakilisha Majimbo ya Uchaguzi
yaliyomo katika Wilaya inayohusika,
pamoja na Wabunge wa
ainanyingine  wanaoishi  katika
Wilaya hiyo; wa kuingia katika
Kamati ya Siasa ya Wilaya.

(c) Kwa Wilaya za Zanzibar, kuchagua
Wawakilishi wasiozidi wawili




kutoka miongoni mwa Wawakilishi
wanaotokana na CCM
wanaowakilisha  Majimbo  ya
Uchaguzi yaliyomo katika Wilaya
inayohusika, pamoja na wawakilishi
wa aina nyingine wanaoishi katika
Wilaya hiyo; wa kuingia katika
Kamati ya Siasa ya Wilaya.

Kumchagua Katibu wa
Siasa na Uenezi wa CCM wa
Wilaya.

Kufikiria na kufanya uteuzi
wa mwisho wa wanachama
wanaoomba Uenyekiti na Ukatibu
wa CCM wa Tawi, Ukatibu wa Siasa
na Uenezi wa Tawi, Ujumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Kata/
Wadi, Uenyekiti wa Mtaa, Ujumbe
wa Kamati ya Mtaa, Uenyekiti na
Kufanya uteuzi wa mwisho wa
majina ya wanachama wa CCM
watakaosimama katika uchaguzi
wa Mwenyekiti na Katibu wa Kata
na Jimbo kwa upande wa Zanzibar
wa kila Jumuiya ya CCM na Ujumbe
wa kuiwakilisha kila Jumuiya
katika vikao vya CCM vya Kata na
Majimbo katika Wilaya inayohusika.

Kujaza kwa niaba ya Mkutano Mkuu
wa CCM wa Wilaya nafasi za Uongozi
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(12)

(13)

(14)
(15)

(16)
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zinazokuwa wazi isipokuwa ya Mwenyekiti
wa CCM wa Wilaya.

Kupokea, kuzingatia na kuamua juu ya
mapendekezo ya vikao vya CCM vilivyo
chini yake.

Kuunda Kamati Ndogo za Utekelezaji kama
itakavyoonekana inafaa kwa ajili ya
utekelezaji bora zaidi wa kazi za CCM katika
Wilaya. Isipokuwa kwamba Halmashauri
Kuu ya CCM ya Wilaya itaunda Kamati
Ndogo kwa kila Jimbo la Uchaguzi wa
Wabunge/Wawakilishi  lililomo  katika
Wilaya hiyo, ambayo itaitwa Kamati
ya Jimbo. Kamati hiyo itakuwa na Wajumbe
wote wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Wilaya wanaotoka katika Jimbo la Uchaguzi
linalohusika, na itakuwa na uwezo wa
kuchagua Mwenyekiti na Katibu wake. Kazi
kubwa ya Kamati ya Jimbo la Uchaguzi
itakuwa ni kubuni mbinu za kuimarisha
Chama katika Jimbo hilo, pamoja na
kupanga mikakati inayofaa ya Kampeni za
uchaguzi kwa lengo la kuipatia CCM
ushindi.

Kupokea na kujadili taarifa za utekelezaji
wa Kazi za CCM za Wilaya na Kamati ya
Madiwani wa CCM wa Wilaya.
Kumwachisha au kumfukuza uongozi
Mwenyekiti au Katibu wa CCM wa Tawi.
Kuunda Kamati ya Usalama na Maadili ya
CCM ya Wilaya.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya yaweza




Kamatiya 77.
Siasaya
Halmashauri
Kuuya CCM

ya Wilaya
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kukasimu madaraka yake kwa Kamati ya
Siasa ya Wilaya kuhusu utekelezaji wa kazi
zake kwa kadri itakavyoona inafaa.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

(@) Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya.

(b) Katibu wa CCM wa Wilaya.

(c) Mkuu wa Wilaya ambaye anatokana
na CCM.

(d) Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Wilaya.

(e) Mbunge au Wabunge wanaotokana
na CCM wanaowakilisha Wilaya
hiyo au Wabunge wa aina nyingine
wanaoishi katika Wilaya hiyo.

() Kwa upande wa Zanzibar wabunge
wawili kutoka miongoni mwa
wabunge wanaotokana na CCM
wanaowakilisha  majimbo ya
uchaguzi yaliyomo kwenye wilaya
inayohusika, wakuingia katika
Kamati ya siasa ya wilaya.

(9) Kwa upande wa Zanzibar
wawakilishi  wasiozidi  wawili
kutoka miongoni mwa wawakilishi
wanaotokana na CCM
wanaowakilisha  majimbo  ya
uchaguzi yaliyomo kwenye wilaya
inayohusika, pamoja na wawakilishi
wa aina nyingine wanaoishi katika
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(h) wilaya hiyo wa kuingia katika
kamati ya siasa ya Wilaya.

(i) Wajumbe watatu waliochaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Wilaya kuingia katika Kamati ya
Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya.

() Mwenyekiti wa Halmashauri ya
Miji, Manispaa au Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Wilaya hiyo
anayetokana na CCM.

(k) Mwenyekiti wa Wilaya wa kila
Jumuiya ya CCM iliyomo katika
Wilaya hiyo.

() Mwenyekiti wa Kamati ya
Madiwani wa CCM.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya itafanya mikutano yake
yakawaida mara moja katika kila miezi
mitatu lakini inaweza kufanya mkutano
usiokuwa wakawaida wakati wowote
endapo itatokea haja ya kufanya hivyo au
kwa maagizo ya kikao cha juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ataongoza

Mkutano wa Kamati ya Siasa ya

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya

ambapo Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria

Katibu wa CCM wa Wilaya atakuwa

Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

81



Kaziza 78.

Kamatiya
Siasaya
Halmashauri
Kuuya CCM
ya Wilaya
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Kazi za Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya zitakuwa zifuatazo:-

(1)
(@)

Kutoa uongozi wa Siasa katika Wilaya.
Kusimamia utekelezaji wa shughuli za kila
siku za CCM Wilayani chini ya uongozi wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya.
Kueneza Itikadi ya CCM katika Wilaya.
Kuandaa mikakati ya kampeni za uchaguzi
na kampeni nyinginezo.
Kupanga mipango ya kukipatia Chama
mapato, kusimamia kwa dhati utekelezaji
wa mipango hiyo, kudhibiti mapato na
kusimamia matumizi bora ya fedha na mali
za Chama katika W ilaya.
Unapofika wakati wa uchaguzi, Kamati ya
Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Wilaya itashughulikia mambo yafuatayo:-
(a) Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Kamati ya Siasa ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa juu vya
wanachama wanaoomba nafasi za
uongozi wa CCM kupitia Wilaya hiyo.
Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Halmashauri Kuu ya CCM vya
Wilaya juu ya wanachama wanaoomba
Uenyekiti na Ukatibu wa CCM wa
Tawi; Ukatibu wa Siasa na Uenezi wa
Tawi; Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Kata/Wadi; Uenyekiti wa

—
o
—
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—
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kwa Kamati ya Siasa ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa juu vya
Wanachama wanaoomba Uenyekiti na
Ukatibu wa CCM wa Jimbo; Katibu wa
Siasa na Uenezi wa Jimbo, Ujumbe wa
Mkutano Mkuu wa Jimbo, Wilaya na
Mkoa, Ujumbe wa Halmashauri Kuu
ya CCM vya Jimbo, Uenyekiti na
Ukatibu wa CCM wa Kata/ Wadi, Katibu
wa Siasa na Uenezi wa Kata/ Wadi; na
wagombea Udiwani wa CCM kwa mujibu
wa sheria zilizopo za uchaguzi wa
Serikali za Mitaa.

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Kamati ya Siasa ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa, juu vya
Wanachama wanaoomba nafasi za
Mwenyekiti na Makamu Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Wilaya na Mji, Meya na
Naibu Meya wa Manispaa zilizomo
katika Mkoa huo na wanachama
wanaoomba nafasi za Ubunge na
Uwakilishi.

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
juu ya wanachama wa CCMwanaoomba
Uenyekiti na Ukatibu wa Kata/Wadi
na Jimbo kwa upande wa Zanzibar wa
kila Jumuiya ya CCM na wanaoomba
Ujumbe wa kuiwakilisha kila Jumuiya
katika vikao vya CCM vya Kata na
Majimbo katika Wilaya inayohusika.




()

)

ya

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake kwa

Kamati ya Siasa ya Mkoa juu ya wana
chama wa Jumuiya za CCM wanaoomba
kuwa Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM
wa Mkoa na kuwakilisha Jumuiya katika
vikao vya Mkoa huo.

Kumsimamisha uongozi kiongozi yeyote wa
Kata/Wadi na Jimbo endapo itadhihirika
kwamba tabia na mwenendo wake
vinamwondolea sifa za uongozi.
Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya.

Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama yanazingatiwa katika Wilaya

Sekretarieti 79 Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya

Halmashauri itakuwa na wajumbe wafuatao:-

Kuuya CCM
ya Wilaya (1 )

@)
®)

Majukumu 80 (1 )
ya

Sekretarieti

ya

Haimasnauri

Kuu ya CCM

ya Wilaya

e

Katibu wa CCM wa Wilaya ambaye atakuwa
Mwenyekiti.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa Wilaya.
Makatibu wa Wilaya wa Jumuiya za CCM.

Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri

Kuu ya CCM ya Wilaya yatakuwa

yafuatayo:-

(a) Kuongoza na kusimamia shughuli za
Chama katika Wilaya.

(b) Kuandaa shughuli za vikao vyote
vya Chama vya Wilaya.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi
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82.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Wilaya yatagawanyika
ifuatavyo:-

(a) Katibu wa CCM wa Wilaya.

(b) Idara ya Siasa na Uenezi ya Wilaya.

(c) Idara ya Organaizesheni ya Wilaya.

Kila ldara itaongozwa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
isipokuwa kwamba Katibu wa CCM wa
Wilaya atakuwa ndiye Katibu wa
Organaizesheni katika Wilaya.

Kutakuwa na Wakuu wa CCM wafuatao katika
Wilaya:-

(1)
(@)

(1)

Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya.
Katibu wa CCM wa Wilaya.

Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya
atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa
CCM wa Wilaya. Atashika nafasi hiyo
kwa muda wa miaka mitano, lakini
anaweza kuchaguliwa tena baada ya
muda huo kumalizika.

Atakuwa na wajibu wa kuangalia mambo
yote ya CCM katika Wilaya.

Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa
CCM wa Wilaya, Halmashauri Kuu ya CCM
ya Wilaya na Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya.
Katika mikutano anayoiongoza zaidi ya kuwa
na kura yake ya kawaida, Mwenyekiti wa
CCM wa Wilaya pia atakuwa na kura ya
uamuzi endapo kura za wajumbe wanaoafiki

Wakuu wa
CCM katika
Wilaya

Mwenyekiti
wa CCM wa
Wilaya
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CCMwa
Wilaya

I 56

na wasioafiki zitalingana. Isipokuwa kwamba
kama kikao anachokiongoza ni kikao
cha Uchaguzi, Mwenyekiti atakuwa na kura
yake ya kawaida tu. Hatakuwa na haki ya
kutumia kura yake ya uamuzi endapo kura
za wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka hapo
mshindi atakapopatikana.

Katibu wa CCM wa Wilaya atakuwa ndiye

Mtendaji Mkuu wa CCM Wilayani na

atafanya kazi chini ya uongozi wa

Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya.

Majukumu yake ni haya yafuatayo:-

(a) Kuratibu kazi zote za CCM katika
Wilaya.

(b) Kuitisha na kuongoza vikao vya
Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Wilaya kwa madhumuni
ya kushauriana, kuandaa agenda
za Kamati ya Siasa ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Wilaya na kuchukua
hatua za utekelezaji wa maamuzi

ya CCM.

(c) Kusimamia kazi za Utawala na
Uendeshaji wa Chama katika
Wilaya,

(d) Kufuatilia na kuratibu masuala ya
Usalama na Maadili ya Chama
katika Wilaya.

(e) Kusimamia Udhibiti wa Fedha na
Mali ya Chama Katika Wilaya.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi
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Kuitisha mikutano ya Kamati ya Siasa ya

Wilaya, Halmashauri Kuu ya Wilaya na

Mkutano Mkuu wa Wilaya baada ya

kushauriana na Mwenyekiti wa CCM wa

Wilaya.

Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi

katika Wilaya.

Atashughulikia na kusimamia masuala yote

ya Organaizesheni ya CCM katika Wilaya,

ambayo ni:-

(a) Masuala yote ya wanachama.

(b) Kufuatilia vikao na maamuzi ya
vikao vya Chama.

(c) Kusimamia Jumuiya za CCM na
Wazee wa Chama.

(d) Kusimamia masuala yote vya
Uchaguzi wa ndani ya Chama na
ule wa Uwakilishi katika Vyombo
vya Dola.

Kusimamia Katiba, Muundo, Kanuni na

Taratbbu za Chama na Jumuiya

zinazoongozwa na CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa Wilaya atachaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya na
atashughulikia masuala yote ya Siasa na Uenezi
katika Wilaya. Majukumu yake ni haya yafuatayo:-

(@)
(b)

Kushughulikia masuala yote ya ltikadi,
Siasa na Sera za CCM katika Wilaya,

Kupanga na kusimamia Mafunzo na
maandalizi ya Makada na Wanachama

Katibu wa
Siasana
Uenezi wa
Wilaya
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katika Wilaya.

Kufuatilia utekelezaji wa Sera za Chama za
Kijamii na llani ya Uchaguzi ya CCM katika
Wilaya.

Kudumisha uhusiano mzuri na Vyombo
vya Habari na kuwa na mipango ya
mawasiliano na uhamasishaji wa umma
kwa ujumla katika Wilaya.

Kufuatilia hali ya Kisiasa na harakati za
Vyama vya Siasa Wilayani.

Kufuatilia mwenendo wa Jumuiya za kijamii
katika Wilaya.
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VIKAO VYA MKOA

85.

86.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Kutakuwa na Vikao vifuatavyo vya CCM
katika kila Mkoa: -

(a)
(b)
()

(d)

Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa.
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa.

Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Mkoa.

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa.

Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa
utakuwa na Wajumbe wafuatao:-

(a)
(b)
()

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa.
Katibu wa CCM wa Mkoa.
Mjumbe/Wajumbe wa Halmashauri
kuu ya CCM ya Taifa wa Mkoa huo
na Wajumbe wa Halmashauri kuu
ya CCM ya Taifa wa aina nyingine
waishio katika Mkoa huo.

Mkuu wa Mkoa ambaye
anatokana na CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Mkoa.

Wabunge wote wanaotokana na

CCM wanaowakilisha Majimbo

yaliyomo katika Mkoa husika, na

Wabunge wa aina nyingine

wanaoishi katika Mkoa huo.

Vikao vya
CCMvya
Mkoa

Mkutano
Mkuu wa
CCMwa
Mkoa
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Wawakilishi wote wanaotokana
na CCM wanaowakilisha Majimbo
yaliyomo katika Mkoa husika, na
Wawakilishi wa aina nyingine
wanaoishi katika Mkoa huo.
Wajumbe wote wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa.
Mwenyekiti na Katibu wa Wilaya
wa Jumuiya za CCM zilizomo katika
Mkoa huo; na Mjumbe mwingine
mmoja aliyechaguliwa na kila
Jumuiya kutoka kila Wilaya zilizomo
katika Mkoa huo.

Mwenyekiti, Katibu, Mjumbe wa
Mkutano Mkuu wa Taifa wa Mkoa na
Mjumbe mwingine mmoja
aliyechaguliwa na kila Jumuiya ya
CCM iliyomo Mkoani.

Meya wa Jiji au Mji wenye hadhi ya
Jiji.

Wajumbe wawili waliochaguliwa
kutoka kila Wilaya.

Wenyeviti na Makatibu wote wa
CCM wa Wilaya za Mkoa huo.
Wakuu wote wa Wilaya ambao
wanatokana na CCM katika Mkoa
huo.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Wilaya za Mkoa huo.

Wenyeviti wa Halmashauri za Miji,
Meya wa Manispaa na Wenyeviti
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wa Halmashauri za Wilaya katika
Mkoa huo.

Wajumbe watatu wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa, wanaowakilisha
kila Wilaya ya Mkoa huo.
Wenyeviti na Makatibu wa CCM wa
Majimbo ya Mkoa unaohusika, wa
Zanzibar.

Wenyeviti na Makatibu wa CCM wa
Kata/Wadi zilizomo katika Mkoa
huo.

Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Majimbo ya CCM vya Mkoa
unaohusika wa Zanzibar.
Madiwani wote wanaotokana na
CCM wanaowakilisha Kata/Wadi
zilizomo katika Mkoa husika, na
Madiwani wa aina nyingine
wanaoishi katika Mkoa huo.
Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Kata/Wadi zilizomo katika Mkoa
huo.

Mjumbe mmoja kutoka kila Kata
kwa upande wa Tanzania Bara na
Wajumbe watano kutoka kila Wadi
kwa upande wa  Zanzibar
waliochaguliwa na Mkutano Mkuu
wa CCM wa kila Kata/Wadi iliyomo
katika Mkoa huo.

Wajumbe watatu waliochaguliwa
kutoka kila Jimbo la Mkoa
unaohusika wa Zanzibar.

91



Kaziza
Mkutano
Mkuuwa
CCM Mkoa
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(y) Wajumbe wa Baraza Kuu la Taifa
ambao ni wanachama wa CCM wa
kila Jumuiya ya CCM iliyomo
Mkoani.

Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa ndicho
kikao kikuu cha CCM katika Mkoa.
Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa utafanya
mikutano yake ya kawaida mara tatu
katika kipindi cha miaka mitano. Mikutano
miwili itakuwa ya uchaguzi na mmoja wa
kazi. Lakini mkutano usio wa kawaida
unaweza kufanyika wakati wowote endapo
itatokea haja ya kufanya hivyo au kwa
maagizo ya kikao cha juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa ataongoza
Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa, lakini
asipoweza kuhudhuria mkutano huo
utamchagua Mjumbe mwingine yeyote
miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa muda
wa mkutano huo.

Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Mkoa zitakuwa
zifuatazo:-

1

Kupokea na kujadili taarifa ya kazi za CCM
iliyotolewa na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Mkoa na kutoa maelekezo ya utekelezaji
wa Siasa ya CCM kwa kipindi kijacho.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



Kuhakikisha kwamba maazimio na maagizo
ya ngazi za juu yanatekelezwa ipasavyo.
Kuzungumzia mambo yote yanayohusu
Ulinzi na Usalama, na maendeleo kwa
jumla katika Mkoa huo.

Unapofika wakati wa uchaguzi, Mkutano
Mkuu wa CCM wa Mkoa utashughulikia
mambo yafuatayo:-

(@)
(b)

Kumchagua Mwenyekiti wa CCM
wa Mkoa.

Kuwachagua wajumbe wa
Halmashauri kuu ya CCM Taifa wa
nafasi ya Mkoa, mmoja (1) kwa kila
Mkoa wa Tanzania Bara na wanne
(4) kwa kila Mkoa wa Zanzibar.
Kuwachagua Wajumbe wawili
kutoka kila Wilaya ya Tanzania Bara
na Wajumbe watano kutoka kila
Wilaya ya Zanzibar kuingia katika
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa.

(5) Kuunda Kamati za Mkutano Mkuu wa CCM wa
Mkoa kwa kadri itakavyoonekana inafaa.

(6) Mkutano Mkuu wa Mkoa waweza kukasimu
madaraka yake kwa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Mkoa kuhusu utekelezaji wa kazi zake kwa kadri
utakavyoona inafaa.

88. (1) Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa itakuwa na
wajumbe wafuatao:-

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa.

Katibu wa CCM wa Mkoa.

Mjumbe/Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya

CCM ya Taifa wa Mkoa huo,

(a)
(b)
(©)

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Mkoa
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wanaopatikana kwa mujibu wa Ibara ya 87
(4)(c) ya Katiba hii.

Mkuu wa Mkoa ambaye anatokana na
CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa Mkoa.
Wenyeviti wote wa CCM wa Wilaya za
Mkoa huo.

Makatibu wa CCM wa Wilaya za Mkoa huo.
Makatibu wa Siasa na Uenezi wa Wilaya za
Mkoa huo.

Wabunge wote wanaotokana na CCM
wanaowakilisha Majimbo ya Uchaguzi
yaliyomo katika Mkoa husika, na Wabunge
wa aina nyingine wanaoishi katika Mkoa
huo.

Wawakilishi wanaotokana na CCM
wanaowakilisha majimbo ya uchaguzi
yaliyomo katika Mkoa husika, na Wawakilishi
wa aina nyingine wanaoishi katika Mkoa
huo.

Meya wa Jiji au Meya wa Mji wenye hadhi
ya Jiji anayetokana na CCM.

Wenyeviti wa Halmashauri za Miji, Meya wa
Manispaa au Wenyeviti wa Halmashauri za
Wilaya katika Mkoa huo wanaotokana na
CCM.

Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Mkoa wanaochaguliwa na Mkutano
Mkuu wa CCM wa Mkoa, wawili kutoka kila
Wilaya ya Tanzania Bara na watano kutoka
kila Wilaya ya Zanzibar.

Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Madiwani wa CCM ya Mkoa wenye Jiji au
Mji wenye hadhi ya Jiji.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi
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(p) Mwenyekiti, Katibu wa Mkoa na Mjumbe au
wajumbe ambao ni Wanachama wa CCM wa
Baraza Kuu la Taifa wa kila Jumuiya ya CCM

iliyopo Mkoani.

Q) Wajumbe wengine wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Mkoa wanaopatikana kwa mujibu wa Ibara ya

89 (10) (f).

) Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM Taifa
kupitia viti 20 Tanzania Bara na viti 20 Tanzania
Zanzibar, pamoja na Jumuiya za CCM, katika

Mikoa watakayopangiwa na Kamati Kuu

Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa itafanya
mikutano yake ya kawaida mara moja katika kila
miezi sita lakini inaweza kufanya mkutano usiokuwa wa
kawaida wakati wowote endapo itatokea haja ya
kufanya hivyo au kwa maagizo ya Kikao cha juu.

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa ataongoza Mkutano wa
Halmashauri Kuu ya CCM vya Mkoa. Lakini
Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria, Mjumbe wa
Halmashauri kuu ya CCM ya Taifa wa Mkoa huo
atakuwa Mwenyekiti wa muda wa mkutano huo.

Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa zitakuwa

zifuatazo:-

(1) Kuongoza na kusimamia ujenzi wa Ujamaa na
Kujitegemea katika Mkoa.

(2) Kusimamia Uenezi wa ltikadi na Siasa ya
CCM, kueleza Mipango ya CCM kwa Wilaya
za CCM za Mkoa huo, na kubuni mbinu
zinazofaa za kuimarisha CCM katika Mkoa.

(3) Kupanga mikakati ya Kampeni za Uchaguzi na

Kaziza
Halmashauri
Kuuya CCMya
Mkoa
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kampeni nyinginezo katika Mkoa.

Kutoa msukumo wa utekelezaji wa llani ya
CCM na kusimamia utekelezaji wa Siasa na
maazimio yaliyopitishwa na Mkutan Mkuu wa
CCM wa Taifa na Mkutano Mkuu wa CCM wa
Mkoa.

Kuona kwamba shughuli za Maendeleo na za
Ulinzi na Usalama katika Mkoa zinazingatiwa.
Kupokea, kuzingatia na kuamua juu vya
mapendekezo ya vikao vya CCM vilivyo chini
yake.

Kuziongoza Halmashauri Kuu za CCM za

Wilaya katika njia zinazofaa za kuimarisha

CCM, na za kuleta maendeleo katika Mkoa.

Kuangalia mwenendo na vitendo vya

Wanachama na viongozi wa CCM katika

Mkoa na inapolazimu kutoa taarifa kwa vikao

vinavyohusika.

Kufikisha maazimio na maagizo ya vikao vya

juu kwa ngazi za chini yake, na kufikisha

mapendekezo kutoka ngazi hizo kwa vikao vya
juu.

Unapofika wakati wa Uchaguzi, Halmashauri Kuu

ya CCM vya Mkoa itashughulikia mambo

yafuatayo:

(a) Kuwachagua Wajumbe watatu wa
Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Mkoa kutoka miongoni
mwao.

(b) Kwa wupande wa Tanzania Bara,
itafikiria na kufanya uteuzi wa mwisho
wa wanachama wanaoomba Uenyekiti

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi
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(d)

(e)

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

wa CCM wa Kata, Ukatibu wa CCM wa
Kata, Ukatibu wa Siasa na Uenezi wa
Kata, Udiwani, Ukatibu wa Siasa na
Uenezi wa Wilaya, Ujumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Wilaya
na Mkoa, Ujumbe wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Wilaya, Mkoa, na Taifa.
Kwa upande wa Tanzania Zanzibar,
itafikiria na kufanya uteuzi wa mwisho
wa wanachama wanaoomba Uenyekiti
wa CCM wa Wadi; Ukatibu wa CCM
wa Wadi; Ukatibu wa Siasa na Uenezi
wa Wadi, Udiwani; Uenyekiti wa CCM
na Ukatibu wa CCM wa Jimbo, Ukatibu
wa Siasa na Uenezi wa Jimbo; Ukatibu
wa Siasa na Uenezi wa Wilaya,
Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Jimbo, Wilaya na Mkoa, Ujumbe wa
Mkutano Mkuu wa CCM wa Wilaya,
Mkoa na Taifa.

Kufanya uteuzi wa mwisho wa majina
ya wanachama wa CCM wanaogombea
Uenyekiti wa Wilaya wa kila Jumuiya ya
CCM; na majina ya wagombea wa
kuiwakilisha kila Jumuiya katika vikao
vya CCM vya Wilaya; Mkoa; na Taifa.
Kuwachagua Wanachama watatu miongoni
mwa Wanachama sita watakaopendekezwa
na Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa, Jinsia
ikizingatiwa kuwa wajumbe wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa.
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(11) Kujaza kwa niaba ya Mkutano Mkuu wa CCM
wa Mkoa nafasi za uongozi zitakazokuwa wazi
isipokuwa ya Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa.

(12) Kuunda Kamati Ndogo kwa kadri
itakavyoonekana inafaa kwa ajili ya utekelezaji
bora zaidi wa kazi za CCM katika Mkoa.

(13) Kupokea na kujadili taarifa za Kamati Ndogo

za utekelezaji wa kazi za CCM za Mkoa na

Kamati ya Madiwani wa CCM ya Mkoa pale

panapo husika.

Kumwachisha au kumfukuza Uanachama

Mwanachama yeyote endapo itaridhika

kwamba tabia na ~mwenendo wake

vinamwondolea sifa za Uanachama.

Mwanachama anayeachishwa au kufukuzwa

Uanachama anaweza kukata rufaa kwa Kamati

Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Kumwachisha au kumfukuza uongozi kiongozi

yeyote ambaye uteuzi wake wa mwisho

unafanywa na Halmashauri Kuu ya CCM ya

Mkoa. Isipokuwa kwa suala la kumvua

uanachama au uongozi Diwani lisifanyike hadi

Kamati Kuu imearifiwa na kutoa maelekezo.

Kuunda Kamati ya Usalama na Maadili ya CCM

ya Mkoa.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa yaweza

kukasimu madaraka yake kwa Kamati ya Siasa

ya Mkoa kuhusu utekelezaji wa Kazi zake kwa
kadri itakavyoona inafaa.

(14

-

o
N
a

-

(16

-

(7

~
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90. 1) Kutakuwa na Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa katika
kila Mkoa ambayo itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

(a)
(b)
(©)

(i)

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa.

Katibu wa CCM wa Mkoa.
Mjumbe/Wajumbe wa Halmashauri
kuu ya CCM ya Taifa wa Mkoa
huo.

Mkuu wa Mkoa ambaye anatokana
na CCM.

Katibu wa Siasa na Uenezi wa
Mkoa.

Mwenyekiti wa Mkoa wa kila
Jumuiya ya CCM katika Mkoa huo.
Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa
kuingia katika Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa.
Meya wa Jiji ambalo mipaka yake
inaunganisha zaidi ya Wilaya moja
anayetokana na CCM.

Mwenyekiti wa Kamati ya Madiwani
wote wa CCM wa Jiji au Mji wenye
hadhi ya Jiji.

(2) Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa itafanya mikutano yake ya
kawaida mara moja katika kila miezi mitatu
lakini inaweza kufanya mikutano isiyo ya
kawaida wakati wowote endapo itatokea
haja ya kufanya hivyo au maagizo ya kikao
chajuu.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢

Kamati ya
Siasaya
Halmashauri
Kuuya CCM ya
Mkoa
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Siasaya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Mkoa
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91.

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa ataongoza
Mkutano wa Kamati ya Siasa vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa,
lakini Mwenyekiti asipoweza kuhudhuria,
Mjumbe wa Halmashauri kuu ya CCM
ya Taifa wa Mkoa huo atakuwa Mwenyekiti
wa muda wa Mkutano huo.

Kazi za Kamati ya Siasa ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa zitakuwa zifuatazo:-

(1
(@)

3)
(4)

Kutoa uongozi wa Siasa katika Mkoa.
Kueneza ltikadi na Siasa ya CCM katika
Mkoa.
Kuandaa mikakati ya kampeni za uchaguzi
na kampeni nyinginezo katika Mkoa.
Kusimamia utekelezaji wa shughuli za kila
siku za CCM na maamuzi yote ya CCM
chini ya Uongozi wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa.
Kupanga mipango ya kukipatia Chama
mapato, kusimamia kwa dhati utekelezaji
wa mipango hiyo, kudhibiti mapato na
kusimamia matumizi bora ya fedha na mali
za Chama katika Mkoa.
Unapofika wakati wa Uchaguzi, Kamati ya
Siasa ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Mkoa itashughulikia mambo yafuatayo:-
(a) Kwa upande wa Tanzania Bara,
itafikiia na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa juu ya wanachama
wanaoomba nafasi ya Mwenyekiti
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(d)

wa CCM wa Kata, Katibu wa Siasa
na Uenezi wa Kata, na Wilaya;
Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya wilaya na Mkoa. Ujumbe
wa Mkutano Mkuu wa CCM wa
Wilaya na Mkoa na Ujumbe wa
Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa.
Kwa upande wa Tanzania Zanzibar,
itafikiia na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa juu ya wanachama
wanaoomba nafasi ya Mwenyekiti
wa CCM wa Jimbo, Katibu wa
CCM wa Jimbo, Mwenyekiti wa
CCM wa Wadi, Katibu wa CCM wa
Wadi, Katibu wa Siasa na Uenezi
wa Wadi na Jimbo, Katibu wa Siasa
na Uenezi wa Wilaya, Mjumbe wa
Halmashauri kuu ya CCM ya jimbo,
Wilaya na Mkoa, na Mjumbe wa
Mkutano Mkuu wa Wilaya, Mkoa na
Taifa.

Kwa upande wa Diwani itafikiria na
kutoa mapendekezo yake kwa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa
juu ya wanachama wanao
pendekezwa kuteuliwa kugombea
Udiwani kwa mujibu wa sheria za
Uchaguzi zilizopo.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
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(9)

yake kwa Kamati Kuu vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
juu ya wanachama wanaoomba
nafasi ya uongozi katika kila Wilaya
na Mkoa wa Tanzania Bara ambao
uteuzi wao wa mwisho hufanywa na
vikao vya juu.

Kwa upande wa Zanzibar,
itafikiia na Kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati Maalum ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
juu ya Wanachama wanaoomba
nafasi za uongozi katika kila Wilaya
na Mkoa wa Zanzibar ambao uteuzi
wao wa mwisho hufanywa na vikao
vya juu.

Itafikiia na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati Maalum ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa juu ya  Wanachama
wanaoomba nafasi za Ubunge na
Uwakilishi.

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake kwa
Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa, juu ya majina ya Wanachama wa
CCM watakaogombea nafasi za Mameya
wa Majiji/Manispaa na Wenyeviti wa
Halmashauri za Miji/Wilaya na kufanya
uteuzi wa mwisho kwa Wanachama wa
CCM watakaogombea nafasi za Naibu
Meya kwenye Halmashauri za Maijiji/
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Manispaa na Makamu Mwenyekiti wa
Halmashauri za Miji/Wilaya.

(h) Kufikiria na kutoa mapendekezo yake
kwa Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa juu
ya Wanachama wa CCM wanaoomba
nafasi za uongozi katika Jumuiya za
Wananchi zinazoongozwa na CCM, ngazi
ya Wilaya, ambazo uteuzi wake wa mwisho
hufanywa na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Mkoa unaohusika. Vile vile itafikiria na kutoa
mapendekezo yake kwa Kamati Kuu na
Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa kuhusu Wanachama wa
CCM wanaoomba nafasi za uongozi wa kila
Jumuiya ya CCM ngazi ya Mkoa.

(7) Kumsimamisha uongozi kiongozi yeyote wa
ngazi ya Wilaya endapo itaridhika kwamba tabia
na mwenendo wake vinamwondolea sifa za
uongozi, isipokuwa kwamba haitakuwa na
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uwezo wa kumsimamisha uongozi Kiongozi
ambaye uteuzi wake wa mwisho haukufanywa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa.

(8) Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Mkoa.Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama na ya Maendeleo yanazingatiwa katika
Mkoa.

Sekretarieti ya

namashaui | 92. Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa
Kuuya CCM ya itakuwa na wajumbe wafuatao:-
Wkoa (1) Katibu wa CCM wa Mkoa ambaye atakuwa
Mwenyekiti.
(2) Katibu wa Siasa na Uenezi wa Mkoa.
(3) Makatibu wa Mkoa wa Jumuiya za CCM.

Majukumu ya 93 (1) Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM

Sekretarieti ya ya Mkoa yatakuwa yafuatayo:-

Halmashauri H P H
Kuya o ya (a) . Kuongoza na kusimamia shughuli za
Mkoa Chama katika Mkoa.

(b) Kuandaa shughuli za vikao vyote vya
Chama vya Mkoa.

(2) Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa yatagawanyika ifuatavyo:-
(a) Katibuwa CCM wa Mkoa.
(b) Idaraya Siasa na Uenezi ya Mkoa.
(c) Idara ya Organaizesheni ya Mkoa.

(3) Kila Idara itaongozwa na Katibu wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Mkoa isipokuwa kwamba
Katibu wa CCM wa Mkoa atakuwa ndiye Katibu
wa Organaizesheni katika Mkoa.
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94. Kutakuwa na Wakuu wa CCM wafuatao katika

Wakuu wa
Mkoa:- CCM katika
(1) Mwenyekiti wa CCM Mkoa Mkoa

(2) Katibu wa CCM wa Mkoa
(3) Mjumbe/Wajumbe wa Halmashauri kuu ya
CCM ya Taifa wa Mkoa huo.

95. (1) Mwenyekiti wa CCM Mkoa atachaguliwa m:"ggm
ina Mkutano Mkuu CCM Mkoa na wa Mkoa
atashika
nafasi hiyo ya uongozi kwa muda wa miaka
mitano, lakini anaweza kuchaguliwa tena
baada ya muda huo kumalizika.

(2) Atakuwa na madaraka ya kuangalia mambo
yote ya CCM katika Mkoa.

(3) Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Mkoa, Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa na Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa.

(4) Katika Mikutano anayoiongoza zaidi ya
kuwa na kura yake ya kawaida, Mwenyekiti
wa CCM wa Mkoa atakuwa pia na kura ya
uamuzi iwapo kura za wanaoafiki na
wasioafiki zitalingana. Isipokuwa kwamba
kama kikao anachokiongoza ni kikao
cha Uchaguzi, Mwenyekiti atakuwa na kura
yake ya kawaida tu. Hatakuwa na haki ya
kutumia kura yake ya uamuzi endapo kura
za wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka hapo
mshindi atakapopatikana.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi ¢ 105 I




Katibu wa
CCMwa
Mkoa

B 106

96.

Q)

Katibu wa CCM wa Mkoa atakuwa Mtendaji

Mkuu wa shughuli zote za CCM katika Mkoa

na atafanya kazi chini ya uongozi wa

Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa wake.

Majukumu yake ni haya yafuatayo:-

(a) Kuratibu kazi zote za CCM katika
Mkoa.

(b) Kuitisha na kuongoza vikao vya
Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Mkoa kwa madhumuni ya
kushauriana, kuandaa agenda za
Kamati ya Siasa ya Mkoa na
kuchukua hatua za utekelezaji wa
maamuzi ya CCM.

(c) Kusimamia kazi za Utawala na
Uendeshaji wa Chama katika Mkoa.

(d) Kufuatilia na kuratibu masuala ya
Usalama na Maadili ya Chama
katika Mkoa.

(e) Kusimamia Udhibiti wa Fedha na
Mali ya Chama katika Mkoa.

Ataitisha Mikutano ya Kamati ya Siasa ya

Mkoa, Halmashauri Kuu ya CCM ya Mkoa

na Mkutano Mkuu wa Mkoa baada ya

kushauriana na Mwenyekiti wa CCM wa

Mkoa.

Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi

katika Mkoa.

Atashughulikia na kusimamia masuala yote

ya Organaizesheni ya CCM katika Mkoa,

ambayo ni:-

(a) Masuala yote ya wanachama.

(b) Kufuatilia vikao na maamuzi ya
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vikao vya Chama.

(c) Kusimamia Jumuiya
zinazoongozwa na CCM na Wazee
wa Chama.

(d) Kusimamia na kuratibu masuala
yote ya Uchaguzi wa ndani ya
Chama na ule wa Uwakilishi katika
vyombo vya Dola.

(e) Kusimamia Katiba, Muundo, Kanuni
na Taratibu za Chamana za CCM.

97 Mjumbe/Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM vya Taifa wa Mkoa pamoja na Wajumbe
waliotajwa katika ibara ya 88 (1)(r) watakuwa

na majukumu yafwatayo:-

(@) Kuhudhuria vikao vyote vya
Chama vinavyomhusu na kutoa
michango na mawazo vyake
juu ya masuala mbalimbali ya
ujenzi na Uhai wa Chama.

(b)  Kutekeleza, kusimamia na
kushughulikia jambo lolote

lile,

litakaloamuliwa na vikao

vya CCM, vinavyomhusu kwa
maslahi mapana ya Chama au
Jumuiya zake.

(o) Kuwasilisha mbele ya Kamati
ya Siasa ya Mkoa, Mpango wa
kazi/ziara au shughuli yoyote
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ile, anayokusudia kuifanya katika
Mkoa huo, kwa maslahi ya Chama,
Jumuiya za CCM au Wananchi kwa
jumla, kwa lengo la kupata baraka
na idhini ya kikao hicho.

(d) Kuwasilisha mbele ya Kamati
ya Siasa ya Mkoa wake, taarifa
ya utekelezaji wa kazi/ziara au
shughuli alioifanya, inayoelezea
mafanikio, changamoto na
mapendekezo yake.

Katibuwa 98. Katibu wa Siasa na Uenezi wa Mkoa atateuliwa na

Siasana
Uenezi wa

Mkoa (a)

(b)

0

sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Kusimamia, kueneza na kufafanua masuala
yote ya ltikadi, Siasa na Sera za CCM
katika Mkoa.

Kupanga na kusimamia Mafunzo na
Maandalizi ya Makada na Wanachama
katika Mkoa.

Kufuatilia utekelezaji wa Sera za Chama za
Kijamii na llani za Uchaguzi za CCM katika
Mkoa.

Kudumisha uhusiano mzuri na Vyombo
vya Habari na kuwa na mipango ya
mawasiliano na Uhamasishaji wa Umma
kwa jumla katika Mkoa.

Kufuatilia hali ya Kisiasa Mkoani.

Kufuatilia mwenendo wa Jumuiya za Kijamii
Mkoani.
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FUNGU LA VII
VIKAO VYA TAIFA

99. Kutakuwa na Vikao vifuatavyo vya CCM vya Taifa:-

(1)
(2)
(3)

100. (1)
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Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa.
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa.

Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa (Zanzibar).

Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM
Taifa.

Sekretarieti ya Kamati Maalum vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.
Kamati ya Wabunge wote wa CCM.

Kamati ya Wajumbe wa Baraza la
Wawakilishi wote wa CCM (Zanzibar).

Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa utakuwa

na wajumbe wafuatao:-

(a) Mwenyekiti wa CCM.

(b) Makamu wawili wa Mwenyekiti wa
CCM.

(c) Katibu Mkuu wa CCM.

(d) Rais na Makamu wa Rais wa
Jamhuri ya muungano wa Tanzania.

(e) Rais wa Zanzibar anayetokana na
CCM.

(f) Manaibu wa Katibu Mkuu wa CCM.

(9) Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, na

Vikao vya
CCMvya
Taifa

Mkutano
Mkuu wa
CCM wa
Taifa
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Makamu wa Rais wa Zanzibar
anayetokana n a CCM.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Organaizesheni.
Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Itikadi na Uenezi.
Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Mambo ya Siasa
na Uhusiano wa Kimataifa.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Uchumi na Fedha.
Mwenyekiti na Makamu Mwenyekiti
wa kila Jumuiya ya CCM.

Katibu Mkuu, Manaibu wa Katibu
Mkuu na Wakuu wa Idara za kila
Jumuiya ya CCM wa ngazi ya Taifa.
Wajumbe wote wa Halmashauri
kuu ya CCM Taifa.

Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Wabunge wote wa CCM.
Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Wajumbe wa Baraza la
Wawakilishi wa CCM.

Wenyeviti wote wa CCM wa Mikoa.
Makatibu wote wa CCM wa Mikoa.
Makatibu wa Siasa na Uenezi wa
Mikoa.

Mwenyekiti, Katibu wa Mkoa na
mjumbe mwingine mmoja
aliyechaguliwa kutoka kila Mkoa wa
Tanzania Bara na Zanzibar kwa kila
Jumuiya ya CCM.

Wenyeviti wote wa CCM wilaya.
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(v) Makatibu wote wa CCM wa Wilaya.

(w) Makatibu wa siasa na uenezi wa
Wilaya.

(x) Wabunge wote wanaotokana na
CCM au kama Bunge limevunjwa
wale wanachama wote waliokuwa
Wabunge mara kabla ya kuvunjwa
Bunge; na Wabunge wote wa
Bunge la Afrika Mashariki
wanaotokana na CCM.

(y) Wajumbe wote wa Baraza la
Wawakilishi wanaotokana na CCM
au kama Baraza hilo limevunjwa
wale wanachama wote waliokuwa
Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi
mara kabla ya kuvunjwa kwa Baraza
hilo.

(2) Wajumbe watatu waliochaguliwa na
Mkutano mkuu wa CCM wa kila
Wilaya.

(2) Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa utakuwa
ndicho Kikao Kikuu cha CCM kupita vyote
na ndicho kitakachokuwa na madaraka ya
mwisho.

(3) Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa utafanya
mikutano yake ya kawaida mara tatu katika
kipindi cha miaka mitano. Mikutano miwili
kati ya hiyo itakuwa ya uchaguzi na mmoja
utakuwa wa kazi. Kalenda ya vikao vya
Chama itaonyesha ni lini mikutano hiyo
mitatu itafanyika. Lakini mkutano usiokuwa
wa kawaida unaweza kufanyika wakati
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wowote ukiitishwa na Mwenyekiti wa
CCM au ukiombwa na theluthi mbili ya
wajumbe wote wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.

4) Taarifa ya kukutana Mkutano Mkuu wa
CCM wa Taifa ni lazima itolewe si chini
ya miezi mitatu kabla ya tarehe ya kukutana.
Lakini inaweza kutolewa taarifa ya muda
mfupi zaidi ya huo ikiwa unafanyika
mkutano usiokuwa wa kawaida.

(5) Bila ya kuathiri uwezo wake, Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa unaweza kukiagiza Kikao
chochote cha CCM, kufanya kazi yoyote ya
Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa, isipokuwa
kazi zifuatazo:-

(a) Kutunga au kubadilisha sehemu
yoyote ya Katiba ya Chama.

(b) Uchaguzi wa Mwenyekiti na
Makamu Mwenyekiti wa Chama.

(c) Uteuzi wa Mgombea wa Urais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

(d) Kumthibitisha Mgombea Urais wa
Zanzibar.

(6) Kiwango cha mahudhurio ya Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa kitakuwa ni theluthi mbili
ya Wajumbe kutoka Tanzania Bara na
theluthi mbili ya Wajumbe kutoka Zanzibar.

(7) Mwenyekiti wa CCM atakuwa Mwenyekiti
wa Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa na
asipoweza kuhudhuria, mmoja wa Makamu
wa Mwenyekitiwa CCM ataongoza Mkutano
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huo. lwapo itatokea kwamba wote watatu
hawawezi kuhudhuria Mkutano fulani,
Halmashauri Kuu ya CCM vya Taifa
itamchagua Mjumbe mwingine yeyote
miongoni mwao kuwa Mwenyekiti wa muda
wa Mkutano huo kwa ajili ya shughuli hiyo.
Kutokana na hali hiyo Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa inaweza kukutana hata kama
Mwenyekiti na Makamu wote wawili wa
Mwenyekiti hawapo.

101.  Kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa zitakuwa Kaziza
zifuatazo:- ano
(1) Kupanga Siasa ya CCM na kusimamia ccMwa

utekelezaji wa shughuli zote za CCM. Taifa

(2) Kupokea na kufikiria taarifa ya kazi za CCM
iliyotolewa na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa na kutoa maelekezo ya mipango na
utekelezaji wa Siasa ya CCM Kwa kipindi
kijacho.

(3) Kuthibitisha, kubadili, kukataa au kuvunja
uamuzi wowote uliotolewa na kikao
chochote cha chini yake au na Kiongozi
yeyote wa CCM.

(4) Kubadili sehemu yoyote ya Katiba ya CCM
kwa uamuzi wa theluthi mbili za Wajumbe
walio na haki ya kupiga kura kutoka
Tanzania Bara na theluthi mbili kutoka
Zanzibar.

(5) Unapofika wakati wa uchaguzi, Mkutano
Mkuu wa CCM wa Taifa utashughulikia
mambo yafuatayo:-
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(a) Kuwachagua Mwenyekiti wa CCM
na Makamu wa Mwenyekiti wa
CCM.

(b) Kuchagua jinamoja la Mwanachama
atakayesimama katika uchaguzi wa
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

(c) Kuchagua jumla ya Wajumbe
Arobaini  (40):  Ishirini  (20)
kutokaTanzania Bara, na Ishirini
(20) kutoka Zanzibar wa kuingia
katika Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa kutokaorodhaya Taifa.

Kuunda Kamati za Mkutano Mkuu wa CCM
wa Taifa kwa kadri itakavyoonekana inafaa.
Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa unaweza
kukasimu madaraka yake kwa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa kuhusu utekelezaji wa
kazi zake kwa kadri itakavyoona inafaa,
isipokuwa kwa kazi zifuatazo:-

(a) Kutunga au kubadilisha sehemu

yoyote ya Katiba ya Chama

(b) Uchaguzi wa Mwenyekiti na
Makamu Mwenyekiti wa Chama.

(c) Uteuzi wa Mgombea Urais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

(d) Kumthibitisha Mgombea Urais wa
Zanzibar.
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102. (1) Halmashauri Kuu ya CCM vya Taifa Hamashauri
itakuwa na wajumbe wafuatao:-

(a)
(b)
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Mwenyekiti wa CCM.

Makamu mwenyekiti wa CCM
(Zanzibar)

Makamu mwenyekiti wa CCM
(Bara)

Katibu Mkuu wa CCM

Rais na Makamu wa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
wanaotokana na CCM.

Rais wa Zanzibar anayetokana na
CCM.

Manaibu wa Katibu Mkuu wa CCM
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, na Makamu
wa Rais wa Serikali ya Mapinduzi
Zanzibar wanaotokana na CCM.
Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Organaizesheni.
Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Itikadi na Uenezi.
Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa wa Mambo ya Siasa na
Uhusiano wa Kimataifa.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Uchumi na Fedha.
Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti
na Katibu Mkuu wa kila Jumuiya
inayoongozwa na CCM
Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Wabunge wa CCM

Kuu ya CCM
ya Taifa
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Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi
wa CCM.

Spika wa Bunge la Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania anaye
tokana na CCM, na Spika wa
Baraza la Wawakilishi anaye tokana
na CCM

Wenyeviti wote wa CCM wa Mikoa.
Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa mmoja kutoka kila
mkoa wa Tanzania Bara na wanne
kutoka kila mkoa wa Zanzibar
waliochaguliwa na Mkutano Mkuu
wa Mkoa.

Wajumbe ishirini kutoka Tanzania
Bara na Wajumbe ishirini kutoka
Zanzibar waliochaguliwa na Mkutano
Mkuu wa CCM wa Taifa kutoka
Orodha ya Taifa.

Wajumbe watano kutoka kila
Jumuiya ya CCM, waliochaguliwa
na Mkutano Mkuu wa Jumuiya.
Wajumbe kumi waliochaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
Kutokana na mapendekezo vya
Mwenyekiti wa CCM.

Wajumbe watano waliochaguliwa
na Wabunge wote wa CCM.
Wajumbe watatu waliochaguliwa
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na Wajumbe wa Baraza Ila
Wawakilishi wa CCM kutoka
miongoni mwao.

(x) Makatibu wa CCM wa Mikoa

2) Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa itafanya
mikutano yake ya kawaida mara moja
katika kila miezi sita (6), lakini inaweza
kufanya mkutano usiokuwa wa kawaida
wakati wowote endapo itatokea haja ya
kufanya hivyo au kwa maagizo ya kikao
cha juu. Mkutano wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa utakaofanyika katika kipindi
cha miezi sita ya mwisho wa kila mwaka
utakuwa pia na kazi maalum ya kupokea na
kujadili taarifa ya utekelezaji wa llani ya
CCM unaofanywa na Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania pamoja na Serikali
ya Mapinduzi ya Zanzibar katika mwaka wa
fedha uliopita wa Serikali hizo ambao
ulimalizika tarehe 30 Juni ya mwaka
unaohusika.

(3) Katika mikutano yote ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa, uamuzi utafikiva kwa
makubaliano ya jumla, au kwa wingi wa kura
za Wajumbe waliohudhuria na kupiga kura.
Lakini ukitokea wuamuzi unaohitajika
kutolewa kuhusu vyombo vya Serikali
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania au
vyombo vya Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar au kuhusu muundo wa Serikali
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, uamuzi
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Kazi za
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
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103.

huo ni lazima upitishwe kwa azimio
lililoungwa mkono na theluthi mbili ya kura
za Wajumbe kutoka Tanzania Bara na
theluthi mbili ya kura za Wajumbe kutoka
Zanzibar.

Mwenyekiti wa CCM atakuwa Mwenyekiti
wa Mkutano wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa, lakini Mwenyekiti wa CCM
asipoweza kuhudhuria, mmoja wa Makamu
wa Mwenyekiti wa CCM atakuwa
Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

Kazi za Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
zitakuwa zifuatazo:-

(1)

Kutoa uongozi wa Siasa ya CCM kwa
jumla kwa Tanzania nzima. Kwa hiyo
itakuwa na uwezo wa kubuni, kujadili,
kuamua na kutoa Miongozo ya Siasa ya
CCM katika mambo mbalimbali.
Kueneza ltikadi na Siasa ya CCM, kuongoza
mafunzo ya Siasa ya CCM na kukuza
nadharia na Itikadi ya CCM ya Ujamaa na
Kujitegemea.
Kuongoza na kusimamia ujenzi wa Ujamaa
na Kujitegemea nchini.
Kuandaa llani ya CCM ya Uchaguzi na
kutoa msukumo wa utekelezaji wa llani
hiyo.
Kufikisha maazimio na maagizo ya
CCM katika Mikoa na kufikiria na kutoa
uamuzi juu ya mapendekezo kutoka vikao
vya CCM vya chini.
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(6) Kuona kwamba shughuli za Maendeleo na
za Ulinzi na Usalama wa Taifa zinazingatiwa.

(7) Kuandaa mikakati na mbinu za kampeni za
uchaguzi na kampeni nyinginezo za kitaifa.
(8) Kudumisha uangalizi juu ya vitendo vya

Wanachama na Viongozi wa CCM na
endapo itadhihirika kwamba tabia na
mwenendo wa Mwanachama fulani
vinamwondolea sifa za Uanachama
au Uongozi itakuwa na uwezo wa
kumwachisha au kumfukuza Uanachama
au Uongozi alio nao. Kuhusu mtu
aliyeachishwa au kufukuzwa Uanachama,

Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa ndiyo

itakayokuwa na uwezo wa mwisho wa

kumrudishia Uanachama wake kwa mujibu
wa Katiba, endapo itaridhika kuwa
amejirekebisha.

9) Kuziongoza Halmashauri Kuu za CCM za
Mikoa kuhusu vitendo na njia zinazofaa za
kuimarisha CCM na za kuleta maendeleo.

(10)  Kuandaa Kanuni za CCM na jumuiya zake
na kuweka taratibu za kuongoza shughuli
mbalimbali za CCM.

(11)  Kuandaa Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa.

(12)  Unapofika  wakati wa Uchaguzi,
Halmashauri Kuu ya CCM vya Taifa
itashughulikia mambo yafuatayo:-

(a) Kuteua jina la Mwanachama
atakayesimama katika uchaguzi
wa Mwenyekiti wa CCM, na majina
mawili ya Wanachama
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watakaosimama katika uchaguzi
wa Makamu wa Mwenyekiti wa
CCM.

(b) Kupendekeza kwa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa majina yasiyozidi
matatu ya Wanachama
wanaogombea nafasi ya Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
na kuyawasilisha mbele ya Mkutano
Mkuu wa CCM wa Taifa.

(c) Kuchagua jina moja la
Mwanachama atakayesimama
katika uchaguzi wa Rais wa
Zanzibar.

(d) Kuwachagua Katibu Mkuu wa CCM,
Manaibu Katibu Mkuu wa CCM, Katibu
wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Organaizesheni,Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa wa
Itikadi na Uenezi, Katibu wa Halmshauri
Kuu ya Taifa wa Mambo ya Siasa na
Uhusiano wa Kimataifa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa wa
Uchumi na Fedha, kutoka miongoni
mwa wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.

(e) Kuwachagua Wanachama wasiozidi
kumi  (10) kuwa Wajumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
kutokana na mapendekezo vya
Mwenyekiti wa CCM.

(f) Kuwachagua Wajumbe sita (6) wa
Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya
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CCM ya Taifa watatu (3) kutoka
Tanzania Bara na watatu (3) kutoka
Zanzibar, wakiwemo wanawake
wasiopungua wawili mmoja kutoka
Tanzania Bara na mmoja kutoka
Zanzibar.

(9) Kufikiria na kufanya uteuzi wa
mwisho wa majina ya Wanachama
wanaoomba nafasi ya Ubunge na
majina ya Wanachama wanaoomba
nafasi ya Ujumbe wa Baraza la
Wawakilishi kwa mujibu wa sheria
zilizopo za uchaguzi huo.

(h) Kufikiria na kufanya uteuzi wa
mwisho wa majina ya Wanachama
wanaoomba nafasi ya Ujumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa;
Uenyekiti wa CCM wa Wilaya na
Mikoa.

(i) Kufanya uteuzi wa mwisho wa
majina ya Wanachama wa CCM
wanaogombea Uenyekiti wa Mkoa,
Uenyekiti na Makamu Wenyeviti wa
Taifa wa kila Jumuiya ya CCM.

@) Kuwachagua Wajumbe wanane wa
Baraza la Wadhamini kutoka
Tanzania Bara na Zanzibar.

(k) Kuwateua Makatibu wa CCM wa
Mikoa.

(13) Kujaza kwa niaba ya Mkutano Mkuu wa
CCM wa Taifa, nafasi za uongozi zitakazokuwa
wazi, isipokuwa ya Mwenyekiti wa CCM na
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Makamu wa Mwenyekiti wa CCM.

(14)  Kuunda Kamati au Tume kwa shughuli
maalum bila kuathiri majukumu ya Kamati
Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

(15)  Kupokea na kujadili taarifa za Tume na
Kamati Maalum za CCM, Kamati ya
Wabunge wa CCM, na Kamati ya Wajumbe
wa Baraza la Wawakilishi wa CCM.

(16)  Kuweka kiwango cha kiingilio katika CCM,
ada za Uanachama na michango maalum.

(17)  Kushughulikia uhusiano kati ya CCM
na Jumuiya mbalimbali za wananchi na
kuziorodhesha Jumuiya za CCM.

(18)  Kutengeneza na kurekebisha Muundo
wa CCM katika maeneo na nyanja
mbalimbali kwa kadri itakavyoonekana
inafaa.

(19)  Kumsimamisha Mwenyekiti wa CCM au
Makamu Mwenyekiti wa CCM iwapo
mwenendo na utendaji wake wa kazi
vinamwondolea sifa za uongozi. Hata hivyo
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa itafikisha
mapendekezo yake mbele ya Mkutano
Mkuu wa CCM wa Taifa kwa uamuzi wa
mwisho.

(20)  Kumwachisha au kumfukuza Uongozi
kiongozi yeyote ambaye uteuzi wake wa
mwisho ulifanywa na Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.

(21)  Kuunda Kamati ya Usalama na Maadili.

(22)  Kuidhinisha Kanuni za Kamati za Wabunge
wote wa CCM, Wawakilishi wote wa
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CCM, Madiwani wote wa CCM; kutunga,
kuidhinisha au kurekebisha Kanuni za CCM
na Jumuiya zake.

(23)  Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa inaweza
kukasimu madaraka yake kwa Kamati Kuu
kuhusu utekelezaji wa kazi zake kwa kadri
itakavyoona inafaa, isipokuwa kwa kazi
zifuatazo:-

(a)
(b)

Kutunga na kurekebisha Kanuni za
Chama.

Uchaguzi wa Katibu Mkuu wa CCM
na Sekretarieti ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa.

104 (1) Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa itakuwa na wajumbe wafuatao: -

(a)
(b)
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Mwenyekiti wa CCM.

Makamu wawili wa Mwenyekiti wa
CCM

Katibu Mkuu wa CCM.

Rais na Makamu wa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
wanaotokana na CCM.

Rais wa Zanzibar anayetokana na
CCM.

Makamu wa Rais wa Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar anayetokana
na CCM.

Manaibu Katibu Mkuu wa CCM.
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania
anayetokana na CCM na Makamu

Kamati

Kuu ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
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wa pili wa Rais wa Zanzibar
anayetokana na CCM.

() Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Organaizasheni.
(k) Katibu wa Halmashauri Kuu ya

CCM ya Taifa wa Itikadi na Uenezi.

(m) Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa wa Mambo ya Siasa na
Uhusiano wa Kimataifa.

(n) Katibu wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa wa Uchumi na
Fedha.

(o) Mwenyekiti wa Taifa wa kila
Juimuiya ya CCM.

(p) Mwenyekiti wa kamati ya Wabunge
wa CCM.

(q) Mwenyekiti wa Kamati ya Wajumbe
wa Baraza la Wawakilishi wa CCM.

(r) Spika wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano anayetokana na CCM,
na Spika wa Baraza la Wawakilishi
la Zanzibar anayetokana na CCM.

(s) Wajumbe Sita waliochaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa watatu (3) kutoka Tanzania
Bara na watatu (3) kutoka Zanzibar,
wakiwemo wanawake wasiopungua
wawili mmoja kutoka Tanzania Bara
na mmoja kutoka Zanzibar.

Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM ya

Taifa itafanya mikutano yake ya kawaida

mara moja katika kila miezi minne lakini
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inaweza kufanya mkutano usio wa kawaida
wakati wowote itakapotokea haja ya
kufanya hivyo au kwa maagizo ya kikao cha
juu.

Mwenyekiti wa CCM atakuwa Mwenyekiti
wa Mkutano wa Kamati Kuu ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa, lakini Mwenyekiti
wa CCM asipoweza kuhudhuria, mmoja wa
Makamu wa Mwenyekiti atakuwa
Mwenyekiti wa muda wa Mkutano huo.

105.  Kazi za Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa zitakuwa zifuatazo:-

(1)
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Kutoa uongozi wa Siasa katika nchi.

Kusimamia utekelezaji wa shughuli za kila

siku za CCM.

Kueneza ltikadi na Siasa ya CCM nchini.

Kusimamia kampeni za Uchaguzi na

kampeni nyinginezo.

Kuteua Katibu wa Sekretarieti ya

Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Kuteua Makatibu wakuu wa Jumuiya za

CCM, Makatibu Wasaidizi Wakuu wa Idarai

za Makao Makuu ya CCM na Makatibu wal

CCM wa Wilaya.

Unapofika wakati wa Uchaguzi Kamati Kuu

ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa

itashughulikia mambo yafuatayo:-

(a) Kufikiria na kutoa mapendekezo
kwa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa juu ya Wanachama
watakaosimama katika uchaguzi
wa Mwenyekiti wa CCM.

Kazi za
Kamati

Kuu ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
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(b) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa juu majina ya
Wanachama wasiozidi watano
wanaoomba kugombea kiti cha
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

(c) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa juu ya Wanachama
watakaosimama katika uchaguzi
wa Makamu wa Mwenyekiti wa
CCM.

(d) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa juu ya majina ya
Wanachama wasiozidi watatu
ambao wanaomba kugombea kiti
cha Rais wa Zanzibar.

(e) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa juu ya Wanachama
wanaoomba nafasi za uongozi
katika CCM na Jumuiya za CCM
ambao uteuzi wao wa mwisho
unafanywa na Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.

) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa juu ya wanachama
wanaoomba nafasi ya Ubunge na
Wanachama wanaoomba nafasi ya
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Ujumbe wa Baraza la Wawakilishi
kwa uteuzi wa mwisho.

(9) Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa juu ya Wanachama wa CCM
wanaoomba nafasi za uongozi
katika Jumuiya za Wananchi
zinazoongozwa na CCM, ngazi ya
Mkoa na Taifa, ambazo uteuzi wake
wa mwisho hufanywa na
Halmashauri Kuu ya CCM Taifa.

(h) Kufikiia na Kufanya uteuzi wa
mwisho wa wanachama wa CCM
wanaoomba kugombea nafasi
ya Spika wa Bunge/Baraza la
Wawakilishi, Meya wa Halmashauri
ya Jiji/Manispaa/Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Mji/Wilaya.

(8) Kumsimamisha uongozi kiongozi yeyote
isipokuwa Mwenyekiti wa CCM na Makamu
wa Mwenyekiti wa CCM endapo itaridhika
kwamba tabia na mwenendo wake
vinamwondolea sifa za uongozi.

9) Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama wa Taifa na Maendeleo
yanazingatiwa.

(10)  Kuandaa mikutano ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.

(11)  Kuwa na mikakati endelevu ya kuimarisha
Chama kimapato, kudhibiti mapato na mali
za Chama na kuthibitisha matumizi ya
Chama katika ngazi ya Taifa.
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Sekretarieti 106,
ya

Halmashauri

Kuuya CCM

ya Taifa

Majukumu 107,
ya ’

Sekretarieti
ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
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Kutakuwa na Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya -
CCM ya Taifa ambayo itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

Katibu Mkuu wa CCM ambaye atakuwa
Mwenyekiti.

Manaibu Katibu Mkuu wa CCM.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Organaizesheni.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Itikadi na Uenezi.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Mambo ya Siasa na Uhusiano wa
Kimataifa.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Uchumi na Fedha.

Makatibu Wakuu wa Jumuiya za CCM.
Katibu wa Kamati ya wabunge wote wa
CCM

Katibu wa Kamati ya Wajumbe wa Baraza
la wawakilishi wote wa CCM

Majukumu ya Sekretarieti ya Halmashauri

Kuu ya CCM ya Taifa yatakuwa yafuatayo:- -

(a) Kusimamia shughuli zote za -
utendaji za Chama kitaifa.

(b) Kuandaa shughuli za vikao vya -
Chama ngazi ya Taifa.

(c) Kuteua Wakuu wa Vitengo vya
Makao Makuu ya Chama.
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(d) Kuteua Naibu Makatibu Wakuu wa
kila Jumuiya ya CCM.

(e) Kuwateua watumishi wengine wa
CCM.

(2) Muundo wa Sekretarieti ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa utakuwa kama
ifuatavyo:-

(a) Katibu Mkuu wa CCM.
(b) Idara ya Organaizesheni.
(c) Idara ya Itikadi na Uenezi.
(d) Idara ya Mambo ya Siasa na
Uhusiano wa Kimataifa.
(e) Idara ya Uchumi na Fedha.

(3) Kila Idara itaongozwa na Katibu wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa. Idara ya
Utawala na Uendeshaji Bara au Zanzibar
itaongozwa na Naibu Katibu Mkuu wa
CCM.

(4) Kila Idara ya Makao Makuu ya Chama
itakuwa na Kamati ya Ushauri yenye
Wajumbe wasiozidi watano akiwemo na
Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa. Wajumbe hao watateuliwa na
Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa.
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Kaziza ~ 108.  Kazi za Idara za Sekretarieti ya Halmashauri
idara ya Kuu ya CCM ya Taifa:-
Idara ya Organaizesheni: -

Sekretarieti

e (1)
Halmashauri

Kuuya CCM

ya Taifa
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(@)

()

Kushughulikia masuala yote ya
wanachama wa CCM.

Kufuatilia vikao na maamuzi ya
vikao vya Chama.

Kusimamia Jumuiya za CCM na
Wazee wa Chama.

Kusimamia masuala yote ya
Uchaguzi wa ndani ya CCM na ule
wa Uwakilishi katika Vyombo vya
Dola.

Kusimamia Katiba, Muundo, Kanuni
na Taratibu za Chama na Jumuiya
za CCM.

Idara ya ltikadi na Uenezi:-

Kushughulikia masuala ya msingi
ya ltikadi na Sera za Chama Cha
Mapinduzi.

Kueneza na kufafanua ltikadi na
Sera za CCM.

Kupanga na kusimamia Mafunzo
na Maandalizi ya Makada na
Wanachama.

Kusimamia Vyombo vya Habari
vya Chama, Mawasiliano na
Uhamasishaji wa Umma kwa
Jumla.

Kuongoza na kusimamia
maandalizi ya Sera, Programu na
llani za Uchaguzi za CCM.
Kusimamia Utafiti, Maktaba na

Nyaraka za Chama.
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(3) Idara ya Mambo ya Siasa na Uhusiano wa

Kimataifa:-

(a) Kufuatilia hali ya kisiasa nchini.

(b) Kufuatilia utekelezaji wa llani ya
Uchaguzi na Sera za Kijamii za
CCM.

(c) Kufuatilia harakati za Vyama vya
Siasa nchini.

(d) Kufuatilia maendeleo ya Jumuiya
za Kijamii nchini.

(e) Kuratibu uhusiano na ushirikiano

wa CCM na vyama vya siasa vya
kidugu, kirafiki na vya kimapinduzi.

(f) Kufuatilia hali ya kisiasa katika nchi
jirani na nchi nyinginezo duniani.
(9) Kufuatilia maendeleo ya Kamati za

Urafiki na mshikamano kati ya
Watanzania na wananchi wa nchi
rafiki.
(h) Kushughulikia masuala ya ltifaki
ndani ya Chama.
4) Idara ya Uchumi na Fedha:-

(a) Kufuatilia utekelezaji wa Sera za
CCM za Uchumi.
(b) Kuratibbu mapato ya fedha za

Chama nchini kote kwa aijili ya
maamuzi ya uwekezaji wa Chama.
(c) Kusimamia vitega uchumi na
uwekezaji katika Chama.
(d) Kusimamia Mali za Chama nchini
kote.
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Kamati 109. (1 )

Maalumu ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
Zanzibar
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(e) Kusimamia mapato na matumizi ya
Chama katika ngazi zote za
uongozi wa CCM.

Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa Zanzibar itakuwa na Wajumbe
wafuatao:-

(a) Makamu Mwenyekiti wa CCM

Zanzibar.

(b) Naibu Katibu Mkuu wa CCM
Zanzibar.

(c) Rais wa Zanzibar anayetokana na
CCM.

(d) Makamu wa Rais wa Zanzibar
anayetokana na CCM.

(e) Wajumbe wa Kamati Kuu ya
Halmashauri Kuu ya CCM Taifa
kutoka Zanzibar.

(f) Wenyeviti wa CCM wa Mikoa ya
Zanzibar.

(9) Wajumbe wote wa Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa wanaotoka
Zanzibar.

Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu vya
CCM vya Taifa Zanzibar itafanya mikutano
yake ya kawaida mara moja kila miezi mitatu.
Mwenyekiti wa Kamati Maalum vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa Zanzibar
atakuwa Makamu Mwenyekiti wa CCM
kutoka Zanzibar. Katibu wa Kamati Maalum
ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
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atakuwa Naibu Katibu Mkuu wa CCM
kutoka Zanzibar.

Mwenyekiti wa Kamati Maalum vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
Zanzibar ataongoza mikutano ya Kamati
Maalum ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa. Lakini Mwenyekiti asipoweza
kuhudhuria, Mkutano huo utamchagua
Mjumbe mwingine yeyote miongoni
mwao kuwa Mwenyekiti wa muda wa
mkutano huo.

110. Kazi za Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa Zanzibar zitakuwa zifuatazo:-

(1)
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Kusaidia Kamati Kuu kutoa Uongozi wa
Siasa Zanzibar.

Kueneza ltikadi na Sias a ya CCM Zanzibar.
Kuisaidia Kamati Kuu katika kusimamia
utekelezaji wa shughuli za kila siku za CCM
Zanzibar.

Kutafuta na kubuni njia au mbinu mbalimbali
zinazoweza kukifanya Chama kujitegemea
kimapato Zanzibar.

Kuandaa mikakati na mbinu za kampeni za
uchaguzi na kampeni nyinginezo.

Kuona kwamba masuala ya Ulinzi na
Usalama na ya Maendeleo yanazingatiwa.
Unapofika wakati wa Uchaguzi Kamati
Maalum ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa Zanzibar itashughulikia mambo
yafuatayo:-

Kaziza
Kamati
Maalumu ya
Halmashauri
Kuu ya CCM
ya Taifa
Zanzibar
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(@)

Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati Kuu ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa juu ya Wanachama
wanaoomba nafasi za uongozi
katika CCM kutoka Zanzibar,
ambao uteuzi wao wa mwisho
unafanywa na Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa.

Kufikiria na kutoa mapendekezo
yake kwa Kamati Kuu ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa juu ya Wanachama
wanaoomba nafasi ya Rais wa
Zanzibar, Ubunge na Ujumbe wa
Baraza la Wawakilishi Zanzibar.
Kupendekeza kwa Kamati Kuu
kumsimamisha uongozi kiongozi
yeyote wa CCM wa Zanzibar
isipokuwa Makamu Mwenyekiti wa
CCM endapo itaridhika kwamba
tabia na mwenendo wake
vinamwondolea sifa za uongozi.
Kamati Maalum ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa Zanzibar
inaweza kuunda Kamati Ndogo
za CCM. Aidha, inaweza kujiwekea
utaratibu wake wa kufanyakazi
kwa kadri itakavyoona inafaa kwa
ajili ya kufanikisha shughuli za
CCM Zanzibar.
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Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

Kuwachagua Katibu wa Kamati Maalum ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa wa
Organaizesheni  Zanzibar, Katibu wa
Kamati Maalum ya Halmashauri kuu ya
CCM ya Taifa wa ltikadi na Uenezi
Zanzibar, Katibu wa Kamati Maalum ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa wa
Mambo ya Siasa na Uhusiano wa
Kimataifa Zanzibar na Katibu wa Kamati
Maalum ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Uchumi na Fedha, Zanzibar,
kutoka miongoni mwao.

Kupokea na kujadili taarifa za Kamati
Ndogo za CCM.

Kufikiria na kutoa mapendekezo yake kwa
Kamati Kuu juu ya Wanachama wa CCM
wanaoomba nafasi za uongozi katika Jumuiya
za CCM, ngazi ya Mkoa na Taifa kwa upande
wa Zanzibar, ambazo uteuzi wake wa mwisho
hufanywa na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa.

Sekretarieti ya Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa Zanzibar itakuwa na wajumbe
wafuatao:-

Sekretarieti ya
Kamati Maalum
ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya
Taifa Zanzibar

(1) Naibu Katibu Mkuu wa CCM (Zanzibar)

ambaye atakuwa Mwenyekiti.

(2) Katibu wa Kamati Maalum wa Idara
Organaizesheni.

(3) Katibu wa Kamati Maalum wa Idara
ya ltikadi na Uenezi.

(4) Katibu wa Kamati Maalum wa Idara
ya Mambo ya Siasa na Uhusiano wa
Kimataifa.

ya
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Majukumu 112,
a

Y
Sekretarieti
ya Kamati
Maalumu ya
Halmashauri
Kuuya CCM
yaTaifa
Zanzibar
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(1)

Katibu wa Kamati Malum wa Uchumi na
Fedha.

Manaibu Katibu Mkuu wa Jumuiya za CCM
wanaoishi na kufanya kazi Zanzibar.
Katibu wa Kamati ya Wajumbe wa

Baraza la Wawakilishi wote wa CCM.

Majukumu ya Sekretarieti ya Kamati
Maalum ya Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa Zanzibar yatakuwa yafuatayo:-
(a) Kusimamia na kuratibu shughuli
zote za utendaji za Chama Zanzibar.
(b) Kuandaa shughuli za vikao vya
Kamati Maalum ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa Zanzibar.
Majukumu ya Sekretarieti ya Kamati Maalum
ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa

Zanzibar yatagawanyika kama

ifuatavyo:-

(a) Naibu Katibu Mkuu wa CCM
(Zanzibar).

(b) Idara ya Organaizesheni, Zanzibar.

(c) Idara ya Itikadi na Uenezi, Zanzibar.

(d) Idara ya Mambo ya Siasa na
Uhusiano wa Kimataifa, Zanzibar.

(e) Idara ya Uchumi na Fedha,
Zanzibar.
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(3) Kila Idara ya Zanzibar itaongozwa na Katibu
wa Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa Zanzibar ambaye
atateuliwa na Kamati Maalum vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

(4) Idara za Sekretarieti ya Kamati Maalum
ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
Zanzibar zitatekeleza kazi na majukumu
ambayo kwa upande wa Bara
yanatekelezwa na Idara za Sekretarieti ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Chama cha Mapinduzi kitakuwa na Wakuu wa
CCM wafuatao:-

(1) Mwenyekiti wa CCM.

(2) Makamu wawili wa Mwenyekiti wa CCM.
(3) Katibu Mkuu wa CCM.

Mwenyekiti wa CCM ndiye kiongozi mkuu na ndiye

msemaji mkuu wa CCM

(1) Atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa CCM
wa Taifa na atakuwa katika nafasi hiyo
ya uongozi kwa muda wa miaka mitano,
lakini anaweza kuchaguliwa tena baada ya
muda huo kumalizika.

(2) Anaweza kuondolewa katika uongozi kwa
azimio litakalopitishwa katika Mkutano
Mkuu wa CCM wa Taifa na kuungwa mkono
na theluthi mbili za Wajumbe kutoka
Tanzania Bara na theluthi mbili za Wajumbe
kutoka Zanzibar.

Wakuu wa
ccm

Mwenyekiti
waCCM

137 —
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Makamu
Mwenyekiti
wa CCM
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115.

(1

Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu
wa CCM wa Taifa, Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa na Kamati Kuu ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa.

Katika mikutano anayoiongoza zaidi ya
kuwa na kura yake ya kawaida Mwenyekiti
atakuwa pia na kura ya uamuzi endapo
kura za Wajumbe wanaoafiki na wasioafiki
zitalingana. Isipokuwa kwamba kama kikao
anachokiongoza ni kikao cha Uchaguzi,
Mwenyekiti atakuwa na kura yake ya
kawaida tu. Hatakuwa na haki ya kutumia
kura yake ya uamuzi endapo kura za
wajumbe zimelingana. Wajumbe wa
kikao wataendelea kupiga kura mpaka
hapo mshindi atakapopatikana.

Kutakuwa na Makamu wa Mwenyekiti
wa CCM wawili watakaochaguliwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa.
Kutakuwa na Makamu wa Mwenyekiti
anayeishi na kufanyia kazi zake
Tanzania Bara; na kutakuwa na Makamu
wa Mwenyekiti wa CCM anayeishi na
kufanyia kazi zake Zanzibar. Isipokuwa
kwamba kuishi kwao hivyo haku
tapunguza upeo wa madaraka yao ya
kushughulikia kazi za CCM kwa
Tanzania nzima.

Makamu Mwenyekiti wa CCM atakuwa
katika madaraka hayo kwa muda wa miaka
mitano, lakini anaweza kuchaguliwa tena
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baada ya muda huo kumalizika.

(3) Makamu wa Mwenyekiti wa CCM
anaweza kuondolewa katika madaraka
hayo kwa azimio litakalopitishwa na
Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa na
kuungwa mkono na theluthi mbili za
Wajumbe kutoka Tanzania Bara, na theluthi
mbili za Wajumbe kutoka Zanzibar.

(4) Makamu wa Mwenyekiti watakuwa ndiyo
wasaidizi wakuu wa Mwenyekiti wa CCM na
watafanya kazi zote za CCM watakazopewa
na Mwenyekiti wa CCM.

116. (1) Katibu Mkuu wa CCM atachaguliwa na KatibuMkuu

Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa. wa cem

(2) Atakuwa Katibu wa Mkutano Mkuu wa CCM
wa Taifa, Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa, na Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa.

(3) Atakuwa ndiye Mtendaji Mkuu wa CCM
na atafanya kazi chini ya uongozi wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

(4) Atakuwa na waijibu wa kuitisha Mikutano
yote ya Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa, Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa na Mkutano Mkuu wa CCM wa
Taifa.

(5) Ataitisha na kuongoza vikao vya Sekretarieti
ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa kwa
madhumuni ya kushauriana, kuandaa
agenda za Kamati Kuu, na kuchukua hatua
za utekelezaji wa maamuzi ya CCM.
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Viongozi
wengine wa
Kitaifa wa
Cccm

Manaibu
Katibu Mkuu
wa CCM
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117.

118.

Atakuwa ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi

wa Chama nchini

Kazi na majukumu ya Katibu Mkuu wa

CCM:-

(@) Kuratibu kazi zote za Chama Cha
Mapinduzi.

(b) Kusimamia kazi za Utawala na
Uendeshaiji katika Chama.

(c) Kufuatilia na kuratibu masuala ya
Usalama na Maadili katika Chama.

(d) Kusimamia Udhibiti wa Fedha na
Mali za Chama.

Kutakuwa na Viongozi wengine wa CCM wa Kitaifa
wafuatao:-

(1

Naibu Katibu Mkuu Bara na Naibu Katibu
Mkuu Zanzibar.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Organaizesheni.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa itikadi na Uenezi

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa mambo ya Siasa na Uhusiano wa
Kimataifa.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Uchumi na Fedha.

Kutakuwa na Manaibu Katibu Mkuu wa
CCM wawili.
Kutakuwa na Naibu Katibu MKuu wa
CCM atakayeishi na kufanyia kazi zake
Tanzania Bara, na kutakuwa na Naibu Katibu

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi



Mkuu wa CCM atakayeishi na kufanyia
kazi zake Zanzibar. Isipokuwa kwamba
kuishi kwao hivyo hakutapunguza upeo wa
madaraka yao ya kushughulikia kazi za
CCM kwa Tanzania nzima.

(3) Naibu Katibu Mkuu wa CCM atakayefanya
kazi Zanzibar atakuwa na wajibu wa
kuandaa na kuitisha mikutano ya Kamati
Maalum ya Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa Zanzibar, na ataitisha na kuongoza
vikao vya Sekretarieti ya Kamati Maalum ya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa Zanzibar.

(4) Manaibu Katibu Mkuu wa CCM watakuwa
ndio wasaidizi wakuu wa Katibu Mkuu wa
CCM na watafanya kazi zozote za CCM
watakazopangiwa na Katibu Mkuu wa
CCM.

119. (1) Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya Katibuwa

Taifa wa Organaizesheni atachaguliwa yyyecon
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa. yaTaifawa

(2)  Atakuwa ndiye Msimamizi Mkuu wa %"t
Organaizesheni ya CCM.

(3) Atakuwa Naibu Mkurugenzi wa Uchaguzi
wa Chama nchini na atafanya kazi hii
chini ya uongozi wa Katibu Mkuu wa CCM
ambaye ndiye Mkurugenzi wa Uchaguzi wa
Chama.
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Katibu wa 120.

Halmashauri
Kuuya CCM
ya Taifawa
Itikadi na
Uenezi

Katibu wa 121.

Halmashauri
Kuuya CCM
ya Taifawa
mambo ya
Siasana
Uhusiano
wa
Kimataifa

Katibuwa 179,

Halmashauri
Kuuya CCM
ya Taifawa
Uchumina
Fedha
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(1

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Itikadi na Uenezi atachaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

Atashughulikia masuala ya msingi ya ltikadi
na Sera za CCM.

Atakuwa ndiye Msimamizi Mkuu wa
shughuli za Uenezi wa ltikadi, Siasa na
Sera za CCM.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM
ya Taifa wa Mambo ya Siasa na Uhusiano
wa Kimataifa atachaguliwa na Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa.

Atakuwa ndiye Msimamizi Mkuu wa Mambo
ya Siasa na Uhusiano wa Kimataifa ndani
ya Chama.

Atashughulikia masuala ya kuimarisha
uhusiano mwema baina ya CCM na vyama
vya siasa vya nchi nyingine; na harakati
za vyama vya siasa na maendeleo ya
Jumuiya za Kijamii nchini.

Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa wa Uchumi na Fedha atachaguliwa na
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.
Atakuwa ndiye Msimamizi Mkuu wa
masuala ya Uchumi, Fedha na Mali za
Chama.

Atafuatilia utekelezaji wa Sera za CCM za
Uchumi na ataratibu mapato ya fedha za
Chama nchini kote kwa ajili ya maamuzi ya
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Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

Kutakuwa na Baraza la Ushauri la
Viongozi Wakuu Wastaafu. Baraza hilo
litakuwa na Wajumbe wafuatao: -

(a) Marais wastaafu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, ambao pia
walikuwa ni Wenyeviti wa CCM.

(b) Marais wastaafu wa Zanzibar,
ambao pia walikuwa ni Makamu
Wenyeviti wa CCM.

(c) Makamu wa Mwenyekiti wa CCM
wa wastaafu.

Baraza hilo litafanya vikao vyake kulingana

na mahitaji kama itakavyooamuliwa na

Baraza lenyewe.

Kazi za Baraza hilo zitakuwa ni kutoa ushauri

kwa Chama Cha Mapinduzi na Serikali

zinazoogozwa na CCM, kwa namna ambayo

Baraza lenyewe litaona kuwa inafaa.

Isipokuwa kwamba kwa madhumuni ya

kutoa ushauri katika jambo mahususi,

Wajumbe wa Baraza hilo wanaweza pia

kualikwa, ama wote kwa pamoja au kwa

Mwakilishi wao, kuhudhuria Vikao vya

Chama ngazi za Taifa pale ambapo busara

zao zitahitajika hususan katika masuala

Muhimu na nyeti.

Baraza la
Ushaurila
Viongozi
Wakuu

Wastaafu
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Sehemu ya
Wazee

Jumuiya za
Wananchi

—

124,

125..

SEHEMU YA NNE

WAZEE WA JUMUIYA ZA WANANCHI

Kutakuwa na Baraza la Wazee wanaotokana na
CCM katika kila ngazi ya Uongozi isipokuwa ngazi
ya Taifa. Wajumbe wa mabaraza hayo watakuwa
Wazee wote (kuanzia miaka sitini) wanaokubali
imani, malengo na madhumuni ya CCM.

Chama Cha Mapinduzi kitakuwa na uhusiano na
Jumuiya mbalimbali za Wananchi:-

(1)

Kutakuwa na Jumuiya za CCM ambazo

kwa sasa ni:-

(a) Umoja wa Viana wa CCM
(UVCCM),

(b) Umoja wa Wanawake Tanzania
(UWT).

(c) Umoja wa Wazazi (WAZAZI).

Kutakuwa na Jumuiya nyingine

zilizojishirikisha na CCM.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa

inaweza kuongeza au kupunguza katika

orodha, Jumuiya zinazoongozwa au

zilizojishirikisha na CCM.

Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa itakuwa

na uwezo wa kushauri, kutoa maagizo ya

jumla, na maelekezo maalum kwa Jumuiya

zinazoongozwa na CCM.
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Katiba ya Chama Cha Mapinduzi

(1
(2)

SEHEMU YA TANO

MENGINEYO

Kutakuwa na Baraza la wadhamini wa CCM
Baraza hilo litakuwa na Wajumbe wafuatao:-

(a)

(b)

Mwenyekiti ambaye atateuliwa na
Mwenyekiti wa CCM kutoka
miongoni mwa Wajumbe wa
Baraza.

Wajumbe wanane waliochaguliwa
na Halmashauri Kuu ya CCM ya
Taifa.

Baraza la Wadhamini la CCM litafanya
Vikao vyake kila baada ya miezi minne,
yaani si chini ya mara tatu kwa mwaka.
Baraza hili litakuwa na uwezo wote ule wa
wadhamini kwa mujibu wa Sheria.
Baraza la wadhamini wa CCM litasimamia
Mali zote za CCM na Jumuiya za CCM,
zinazoondosheka na zisizoondosheka.
Katika kutekeleza madaraka haya, Baraza
litakuwa na Mamlaka yafuatayo:-

(a)
(b)

Kuingia Mikataba yoyote inayohusu
mali za CCM na Jumuiya zake.

Kuwa na uwezo wa kukasimu
madaraka yake kwa Kamati za Siasa
za Mikoa, Kamati za utekelezaji za
Baraza Kuu la Jumuiya za CCM,
Sekretarieti ya Halmashauri Kuu
ya CCM ya Taifa na Sekretarieti ya
Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu

Baraza la
Wadhamini wa

ccm
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ya CCM ya Taifa kwa miradi midogo
midogo inayosimamiwa katika
ngazi hizo.

(6) Kazi za Baraza hilo zitakuwa zifuatazo;

(a) Kusimamia Mali zote za CCM na
Jumuiya za CCM zinazoondosheka
na zisizoondosheka.

(b) Kufanya tathmini ya mara kwa
mara ya mali za CCM na Jumuiya
za CCM.

(c) Kutoa ushauri juu ya mabadiliko
yoyote yanayohitajika katika umiliki
wa mali za CCM na Jumuiya za
CCM kwa mfano kuhusu mali
zinazostahili kuuzwa.

(d) Kutekeleza majukumu mengine
yoyote ambayo yatakabidhiwa
kwake na Kamati Kuu vya
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

(7) Baraza hili litafanya kazi chini ya uongozi
wa Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa na litawajibika kutoa taarifa
yake kwa kikao hicho.

(8) Mdhamini atashika nafasi hiyo ya uongozi
kwa muda wa miaka mitano, lakini anaweza
kuchaguliwa tena baada ya muda huo
kumalizika.

9) Iwapo Mwenyekiti wa Baraza hili hataweza
kuhudhuria Mkutano wowote, Baraza
lenyewe litachagua Mjumbe mwingine
miongoni mwao atakayekuwa Mwenyekiti
wa muda wa Mkutano huo.
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(10)  Mjumbe wa Baraza la wadhamini wa CCM
hatakuwa na nafasi ya uongozi ndani ya
CCM. Iwapo kabla ya kuteuliwa kuwa
Mjumbe wa Baraza la Wadhamini alikuwa
kiongozi wa CCM atalazimika kujiuzulu
nafasi hiyo ya uongozi.

(11)  Bila kuathiri masharti ya ibara ya 125 (10)
maana ya Kiongozi wa Chama ni kama
ilivyoelezwa katika ibara ya 16 ya Katiba hii.

(12)  Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa ndio
utakuwa na Mamlaka ya kupitisha hoja ya
kukivunja Chama.

(13)  Mchakato wa kukivunja Chama utakamilika
ikiwa hoja ya kukivunja Chama iliyopitishwa
na Mkutano Mkuu imepelekwa kwa Msajili
wa vyama vya Siasa, na Msaijili ameridhia
kwa mujibu wa Sheria za Nchi.

(14)  Chama kitatunga Kanuni ambayo itaweka
utaratibbu wa namna Chama kitakavyoiandaa
hoja ya kuvunjwa Chama pamoja na
Masharti yake.

(15) lwapo Chama kitavunjwa kwa utaratibu
uliowekwa na kifungu hiki, Mali na Fedha za
CCM zitakuwa chini ya Kabidhi Wasii Mkuu
wa Serikali.

127.  Isipokuwa kama imeagizwa vingine katika Katiba ;‘T"::Cha
hii ya CCM, kiwango cha mahudhurio katika e
mikutano ya CCM kitakuwa ni zaidi ya nusu kufikia

ya Wajumbe walio na haki ya kuhudhuria katika """
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Kiwango cha

Kura katika 28
kufikia

uamuzi

Nafasi 129.

zikiwa Wazi

Kujiuzulu  130.

Kung’atuka 131.

Kuacha 132.

Ujumbe wa
Kikao

B 148

kikao kinachohusika.

Isipokuwa kama imeagizwa vinginevyo katika
Katiba hii ya CCM uamuzi utafikiwa katika vikao
vyote vya CCM kwa kufuata makubaliano ya
jumla au wingi wa kura za Wajumbe waliohudhuria
na kupiga kura. Lakini katika shughuli zozote za
uchaguzi wa Viongozi, kura zitakuwa za Siri.

Wakati wowote kunapotokea nafasi wazi miongoni
mwa viti vyovyote vya CCM, kikao kinachohusika
kitajaza nafasi hiyo bila kuchelewa kwa kufuata
utaratibu uliowekwa.

(1) Mwanachama anayetaka kujiuzulu atafanya
hivyo kwa kuandika barua ya kujiuzulu
kwake na kuipeleka kwa Katibu wa Tawi
lake.

(2) Kiongozi anayetaka kujiuzulu atafanya
hivyo kwa kuandika barua ya kujiuzulu
kwake na kuipeleka kwa Katibu wa Kikao
kilichomchagua au kumteua.

(1) Kiongozi anayetaka kung'atuka atafanya
hivyo kwa kuandika barua ya kung’atuka
kwake na kuipeleka kwa Katibu wa kikao
kilichomchagua au kumteua, au

(2) Kwa kutangaza uamuzi wa kung'atuka
kwake mbele ya kikao kilichomchagua.

Mjumbe yeyote wa kikao chochote kilichowekwa
na Katiba hii ataacha kuwa Mjumbe wa kikao hicho
iwapo hatahudhuria mikutano mitatu mfululizo ya
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kikao chake isipokuwa kama ni kwa sababu
zinazokubaliwa na kikao chenyewe.

133.  Wabunge wote wanaotokana na CCM kwa pamoja va:r;::g:
watakuwa ni Kamati ya Wabunge wa CCM ambao  yaccm
kazi yake itakuwa ni kusimamia kwa jumla
utekelezaji wa llani ya CCM na Siasa ya CCM
katika shughuli zote zinazoendeshwa na Bunge,
pamoja na kutekeleza kazi nyingine ambazo
zimeainishwa katika Kanuni zake zinazohusika.

Vikao vya Kamati hii vitafanyika kwa mujibu wa
Kanuni zake hizo.

134, Kamati hii itakuwa na uwezo wa kutunga Kanuni
zake kwa ajili ya uendeshaji bora wa shughuli zake.
Kanuni hizo itabidi ziidhinishwe na Halmashauri
kuu ya CCM ya Taifa kabla hazijaanza kutumika.

135.  Mwenyekiti wa CCM anaweza kuamua kuitisha
vikao vya pamoja baina ya Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa ya CCM na Kamati ya Wabunge
wote wa CCM kwa ajili ya kushughulikia mambo
kama itakavyoonekana inafaa.

136.  Mwenyekiti wa Kamati ya Wabunge wote wa CCM
atakuwa mjumbe wa Kamati Kuu ya Halmashauri
Kuu ya CCM ya Taifa.

137. Unapofika wakati wa uchaguzi, Kamati ya Wabunge
wote wa CCM itachagua Wajumbe watano (5)
kutoka miongoni mwao, kuwa Wajumbe wa
Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.
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Kamatiya  138.  \Wajumbe wote wa Baraza la Wawakilishi

Wawakilishi . )

wa CCM wanaotokana na CCM kwa pamoja watakuwa ni
Kamati ya Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi
wa CCM ambayo kazi yake itakuwa ni
kusimamia kwa jumla utekelezaji wa llani ya
CCM na Siasa ya CCM katika shughuli zote
zinazoendeshwa na Baraza la Wawakilishi,
pamoja na kutekeleza kazi nyingine ambazo
zimeainishwa katika Kanuni zake zinazohusika.
Vikao vya Kamati hii vitafanyika kwa mujibu wa
Kanuni zake hizo.

139.  Mwenyekiti wa CCM anaweza kuitisha vikao vya
pamoja baina ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa
na Kamati ya Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi
wa CCM kwa ajili ya kushughulikia mambo kama
itakavyoonekana inafaa.

140.  Mwenyekiti wa Kamati ya Wajumbe wa Baraza la
Wawakilishi wa CCM atakuwa mjumbe wa Kamati
Kuu ya Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa.

141.  Unapofika wakati wa uchaguzi, Wajumbe wote wa
Baraza la Wawakilishi wanaotokana na CCM
watachagua Wajumbe watatu (3) kutoka miongoni
mwao kuwa Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya
CCM ya Taifa.
jamal V2 142.  Madiwani wote wanaotokana na CCM kwa pamoja
wa CCM watakuwa na Kamati ya Madiwani wa CCM
ambayo kazi yake itakuwa ni kusimamia kwa jumla
utekelezaji wa ilani zinazotekelezwa na
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Halmashauri za Wilaya, pamoja na kutekeleza
kazi nyingine ambazo zimeainishwa katika kanuni
zake. Vikao vya Kamati hii vitafanyika kwa mujibu
wa Kanuni zake zinazohusika. Kwa upande wa
Wilaya za Zanzibar, kwa kuwa Wilaya hizo zina
Wabunge wengi pamoja na Wawakilishi wengi
wanaotokana na CCM wanaowakilisha Majimbo
ya Uchaguzi yaliyomo katika Wilaya husika, pamoja
na Wabunge na Wawakilishi wa aina nyingine
wanaoishi katika Wilaya hizo, utaratibu utakuwa
kwamba Wabunge wanaohusika watachagua
wajumbe wawili kutoka miongoni mwao, na
Wawakilishi wanaohusika pia watachagua wajumbe
wawili kutoka miongoni mwao, ambao ndio
watakuwa Wajumbe wa Kamati ya Madiwani wote
wa CCM katika Halmashauri inayohusika.

143. Madiwani wote wanaoishi katika Jiji au Mji wenye
hadhi ya Jiji wanaotokana na CCM kwa pamoja
watakuwa na Kamati ya Madiwani wa CCM ya Mkoa
katika Jiji au Mji unaohusika. Kazi yake itakuwa
ni kusimamia kwa jumla utekelezaji wa llani ya CCM
na Siasa ya CCM katika shughuli zote
zinazoendeshwa na Halmashauri ya Jiji au
Halmashauri ya Mji wenye hadhi ya Jiji, pamoja
na kutekeleza kazi nyingine ambazo zimeainishwa
katika kanuni zake zinazohusika.
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NYONGEZA ‘A’

AHADI ZA WANACHAMA WA CHAMA CHA MAPINDUZI

152

Binadamu wote ni ndugu zangu na Afrika ni Moja.
Nitaitumikia nchi yangu na watu wake wote.
Nitajitolea nafsi yangu kuondosha umaskini,
ujinga, magonjwa na dhuluma.

Rushwa ni adui wa haki, sitapokea wala kutoa
rushwa.

Cheo ni dhamana, sitatumia cheo changu wala
Cha mtu mwingine kwa faida yangu.
Nitajielimisha kwa kadri ya uwezo wangu na
kuitumia elimu yangu kwa faida ya wote.
Nitashirikiana na wenzangu wote kujenga nchi
yetu.

Nitasema kweli daima, fitina kwangu mwiko.
Nitakuwa mwanachama mwaminifu wa CCM na
raia mwema wa Tanzania na Afrika.
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NYONGEZA “B”

Katiba, Kanuni na Taratibu za utekelezaiji zilizotungwa katika
kuongoza shughuli mbalimbali za CCM ni hizi zifuatazo:
(1) Taratibu za Sehemu ya Wazee.
(2) Kanuni za Uchaguzi wa CCM.
(3) Kanuni za Utendaji kazi za Uongozi
katika Chama Cha Mapinduzi.
Kanuni za Fedha na Mali za Chama.
Kanuni za Umoja wa Vijana wa CCM.
Kanuni za Umoja wa Wanawake wa CCM Tanzania.
Kanuni za Umoja wa Wazazi wa CCM.
Kanuni za Uongozi na Maadili za CCM na Jumuiya zake.
Kanuni za Uteuzi wa Wagombea Uongozi katika
Vyombo vya Dola.
(10)  Kanuni za Kamati ya Wabunge wote wa CCM.
(11)  Kanuni za Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi wote
wa CCM.
(12)  Kanuni za Madiwani wote wa CCM.
3 Kanuni za Utumishi wa Chama Cha Mapinduzi na
Jumuiya zake.
(14)  Kanuni za Tume ya Udhibiti na Nidhamu.

Katiba ya Chama Cha Mapinduzi  * 153




