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CHAMA CHA MAPINDUZI 

MUHTASARI WA ILANI YA UCHAGUZI WA MWAKA   

2020-2025 

 

UTANGULIZI 

1. Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, chini ya uongozi wa 

vyama vya TANU na ASP na baadae CCM, imejengwa katika 

misingi ya ujamaa na kujitegemea inayozingatia utu, usawa 

na haki. Misingi hii imeimarishwa na siasa safi na uongozi 

bora wa CCM na imekuwa ndio nguzo ya kudumisha amani, 

umoja na mshikamano wa kitaifa. CCM itaendelea 

kuzisimamia serikali zake kuhakikisha kuwa zinazingatia, 

kulinda na kudumisha misingi hii adhimu.  

 

2. CCM itahakikisha kuwa Tanzania inaendelea kulinda Uhuru 

wake, kudumisha Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar, na 

kuimarisha Muungano wetu wenye mfumo wa serikali mbili 

ili kuendelea kujenga Taifa imara linalojitegemea kiuchumi 

na kisiasa, lenye ustawi wa watu wake na linaloenzi na 

kuthamini mila nzuri, desturi na utamaduni wetu. 

 

3. CCM inaamini kwamba uzalendo kwa nchi ndio msingi wa 

maendeleo ya kweli ya Tanzania ambayo yataletwa na 

Watanzania wenyewe. Hivyo basi, CCM itaendelea kuhimiza 

wananchi kuwa wazalendo kwa nchi yetu kwa kufanya kazi 
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kwa uadilifu, bidii na maarifa kama msingi imara wa 

maendeleo.  

 

4. CCM inaamini pia kuwa kila mtu ana jukumu la kufanya kazi 

kwa bidii na maarifa ili kujiletea maendeleo yake na Taifa 

kwa ujumla. Imani hii ndiyo chimbuko la kauli mbiu za 

Hapa Kazi Tu!  na Kuacha Kufanya Kazi kwa Mazoea! 

Aidha, CCM inatambua kuwa serikali inazoziongoza zina 

jukumu la msingi la kuhakikisha kuwa walio wanyonge 

katika jamii wanapata fursa ya kipekee ya kustawisha 

maisha yao na kuondokana na unyonge wao ili kupunguza 

tofauti za matabaka. 

 

5. CCM inatambua kuwa nchi yetu ina watu wenye uwezo na 

rasilimali za kutosha kama vile ardhi, madini, gesi asilia, 

misitu, wanyama, malikale/mambo ya kale, bahari, maziwa 

na mito, pamoja na nafasi na fursa nzuri za kijiografia. 

Rasilimali na fursa hizi zikitumiwa vizuri zitakuwa chachu 

kubwa kwa maendeleo ya Taifa, kama ambavyo 

imethibitika katika utekelezaji wa Ilani ya CCM ya mwaka 

2015-2020 na kwamba tukiamua tunaweza. Ni katika 

muktadha huu CCM inaamini kuwa Tanzania ni nchi 

tajiri.  

 

MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CCM YA 

MWAKA 2015-2020 

6. Katika miaka mitano ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya 

CCM ya Mwaka 2015 -2020 chini ya uongozi wa Dkt. John 

Pombe Joseph Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano 
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wa Tanzania, na Dkt. Ali Mohamed Shein, Rais wa 

Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, mafanikio 

makubwa yamepatikana katika nyanja na sekta zote za 

maendeleo kwa ustawi wa wananchi. Mafanikio haya ni 

pamoja na:- 

 

(a) Kuendelea kulinda na kuimarisha umoja, 

mshikamano, amani, utulivu, ulinzi na usalama; 

 

(b) Kuendelea kulinda, kuimarisha na kudumisha Uhuru, 

Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar na Muungano wa 

Tanzania; 

 

(c) Kuendelea kulinda na kuimarisha demokrasia ya 

vyama vingi, haki za binadamu, nchi isiyofungamana 

na dini yoyote, na kupambana na unyanyasaji na 

udhalilishaji wa aina zote; 

 

(d) Kuendelea kuwa nchi isiyofungamana na upande 

wowote ili kuweza kutetea na kulinda masilahi ya 

nchi yetu kwa kuzingatia misingi tunayoiamini; 

 

(e) Kuimarisha utumishi wa umma unaozingatia weledi, 

nidhamu, uadilifu, bidii na maarifa katika kazi; 

 

(f) Kuimarisha mifumo ya kisera, kitaasisi na kisheria 

ikiwemo kutungwa kwa sheria inayotaka Serikali za 

mitaa kutenga asilimia 10 ya mapato yake kwa ajili 

ya uwezeshaji wa wanawake (4%), vijana (4%) na 
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watu wenye ulemavu (2%); 

 

(g) Kuimarishwa kwa Ofisi ya Msajili wa Hazina 

kulikowezesha kusimamia na kuboresha utendaji wa 

mashirika ya umma yaliyoweza kuchangia jumla ya 

shilingi trilioni 1.052 kama gawio na michango kwa 

Serikali. 

 

(h) Kuhamishia Serikali Makao Makuu ya Nchi Dodoma; 

 

(i) Kuimarisha mapambano dhidi ya rushwa, uhujumu 

wa uchumi na ufisadi na hivyo kuokoa fedha na 

rasilimali nyingine na kuzielekeza kwenye mipango 

ya maendeleo ya nchi; 

 

(j) Kuimarisha mapambano dhidi ya uzalishaji, uagizaji, 

usambazaji, uuzaji na matumizi ya dawa za kulevya, 

utakatishaji wa fedha haramu na biashara ya 

kusafirisha binadamu; 

 

(k) Kujitosheleza kwa chakula na kuzalisha ziada kwa 

ajili ya masoko ya nje; 

 

(l) Kuimarisha uchumi wa viwanda ambapo idadi ya 

viwanda imeongezeka kutoka viwanda 52,633 

mwaka 2015 hadi kufikia viwanda 61,110 mwaka 

2019, ikiwa ni ongezeko la asilimia 16.1. Kutokana 

na hatua hii, uzalishaji wa bidhaa na ajira 

umeendelea kuongezeka; 
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(m) Kutekeleza miradi ya kimkakati yenye tija kubwa 

katika uchumi na ustawi wa jamii ikiwemo miradi 

ifuatayo: Mradi wa Kufua Umeme wa Maji wa Julius 

Nyerere; ujenzi wa reli ya kisasa (SGR); kufufuliwa 

kwa Shirika la Ndege la Taifa kwa kununua ndege 

mpya 11; kununua meli mbili mpya Zanzibar; na 

ujenzi wa jengo la abiria katika Uwanja wa Ndege 

wa Kimataifa wa  Abeid Amani Karume; 

 

(n) Kuimarisha mfumo wa udhibiti, usimamizi na umiliki 

wa madini na hivyo kuongeza mapato yatokanayo 

na mazao ya madini kutoka shilingi bilioni 168 

mwaka 2015 hadi shilingi bilioni 346 mwaka 2019; 

 

(o) Kuongezeka kwa ukusanyaji wa mapato ya Serikali 

kutoka wastani wa shilingi bilioni 850 kwa mwezi 

mwaka 2015 hadi kufikia wastani wa shilingi trilioni 

1.3 mwaka 2019. Kwa upande wa Zanzibar mapato 

ya Serikali yameongezeka kutoka wastani wa shilingi 

bilioni 428.5 mwaka 2015/2016 hadi kufikia shilingi 

bilioni 748.9 mwaka 2018/19. Mafanikio hayo 

yameongeza uwezo wa Serikali wa kutekeleza miradi 

ya maendeleo na kutoa huduma za jamii kwa 

wananchi;  

 

(p) Kuchukua hatua thabiti za kulinda mazingira na 

kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na athari za 

uharibifu wa mazingira ikiwa ni pamoja na kuondoa 



Muhtasari wa Ilani ya uchaguzi Mkuu mwaka 2020 

 

 8 

matumizi ya mifuko ya plastiki; na 

 

(q) Kuendelea kupiga hatua za maendeleo katika 

maeneo mbalimbali kama vile ujenzi wa 

miundombinu ya kisasa, kukua kwa kasi kwa uchumi 

na kuimarika kwa ustawi wa jamii. Tanzania ni 

miongoni mwa nchi kumi ambazo uchumi wake 

unakua kwa kasi barani Afrika na hivyo kuwezesha 

kufikia nchi ya uchumi wa kati.  

 

(r) Matokeo ya mafanikio haya kwa maendeleo na 

ustawi wa wananchi ni pamoja na:- 

 

(i) Kwa upande wa Tanzania Bara: 

▪ Wastani wa Pato la Mwananchi limekua 

kutoka shilingi 1,968,965 mwaka 2015 hadi 

shilingi 2,458,496 mwaka 2018, na Pato la 

Taifa limeongezeka kwa wastani wa asilimia 

6.7 kwa mwaka; 

▪ Wastani wa umri wa kuishi umeongezeka 

kutoka miaka 61 mwaka 2015 hadi miaka 65 

mwaka 2020; 

▪ Kuongezeka kwa upatikanaji wa umeme 

kutoka megawati (MW) 1,308 mwaka 2015 

hadi megawati (MW) 1,602.32 mwaka 2020. 

Vilevile, usambazaji wa umeme vijijini 

umeongezeka kutoka asilimia 16.4 mwaka 

2015 hadi asilimia 67.1 mwaka 2020; 
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▪ Kuimarika kwa huduma ya umeme nchini na 

hivyo kuondoa mgao wa umeme uliokuwa 

kero na kikwazo kikubwa kwa shughuli za 

kiuchumi na kijamii; 

▪ Kutoa elimu bila malipo katika ngazi ya shule 

za msingi na sekondari na hivyo kuongeza 

udahili wa wanafunzi katika ngazi zote za 

elimu. Kwa mfano, idadi ya wanafunzi wa 

sekondari imeongezeka kutoka wanafunzi 

1,648,359 mwaka 2015 hadi 2,185,037 

mwaka 2019; 

▪ Kuongezeka kwa idadi ya wanafunzi 

wanaojiunga na vyuo vikuu nchini kutoka 

65,064 mwaka 2015 hadi 87,813 mwaka 

2019; 

▪ Kuongezeka kwa idadi ya wananchi 

wanaopata huduma ya maji safi na salama 

vijijini kutoka asilimia 47 mwaka 2015 hadi 

kufikia asilimia 70.1 mwaka 2020. Kwa 

upande wa mijini, idadi ya wananchi 

wanaopata maji safi na salama imeongezeka 

kutoka asilimia 74 mwaka 2015 hadi kufikia 

asilimia 85 mwaka 2020. Kwa ujumla, idadi ya 

kaya zinazopata maji safi nchini kutoka 

vyanzo salama imeongezeka hadi kufikia 

asilimia 77 mwaka 2020; 

▪ Kuongezeka kwa vituo vya kutolea huduma za 

afya (zahanati, vituo vya afya na hospitali) 
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kutoka 7,014 mwaka 2015 hadi 8,446  mwaka 

2020; 

▪ Kuongezeka kwa kiwango cha upatikanaji wa 

dawa muhimu katika vituo vya kutolea 

huduma za afya kutoka asilimia 42 ya mahitaji 

mwaka 2015 hadi asilimia 94.5 mwaka 2020; 

▪ Kiwango cha umaskini wa mahitaji ya msingi 

kimepungua kufikia asilimia 26.4; na  

▪ Kuboresha makazi na nyumba za wananchi, 

ambapo asilimia ya kaya zinazoishi katika 

nyumba zenye mapaa ya kisasa imeongezeka 

kutoka asilimia 68.0 mwaka 2012 hadi kufikia 

asilimia 84.1 kwa mwaka 2018/19. 

 

(ii) Kwa upande wa Zanzibar  

▪ Wastani wa Pato la Mwananchi limekua 

kutoka shilingi 1,666,000 mwaka 2015 hadi 

shilingi 2,549,000 mwaka 2019, na Pato la 

Taifa limeongezeka kwa wastani wa asilimia 

6.8 kwa mwaka;  

▪ Wastani wa umri wa kuishi umeongezeka 

kutoka miaka 66.6 mwaka 2015 hadi miaka 

68.4 mwaka 2020; 

▪ Usambazaji wa huduma za umeme 

umeongezeka kutoka asilimia 70 mwaka 2015 

hadi asilimia 90 mwaka 2020; 

▪ Kuendelea kutoa elimu bure hadi ngazi ya 

sekondari ikiwa ni utekelezaji wa sera ya 

msingi ya Mapinduzi ya 1964; 



Muhtasari wa Ilani ya uchaguzi Mkuu mwaka 2020 

 

 11 

▪ Kuongezeka kwa idadi ya wananchi 

wanaopata maji safi na salama vijijini kutoka 

asilimia 60 mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 

72 mwaka 2020. Kwa upande wa mijini, idadi 

ya wananchi wanaopata maji safi na salama 

imeongezeka kutoka asilimia 80 mwaka 2015 

hadi kufikia asilimia 87 mwaka 2020. Kwa 

ujumla, idadi ya kaya zinazopata maji kutoka 

vyanzo salama imeongezeka hadi kufikia 

wastani wa asilimia 83 mwaka 2020; 

▪ Kuendelea kutoa huduma ya matibabu bure 

na kuongeza bajeti ya ndani ya ununuzi wa 

dawa muhimu kutoka shilingi bilioni 0.5 

mwaka 2015 hadi shilingi bilioni 12.7 mwaka 

2020 na hivyo kuongeza ugharamiaji huo 

kutoka asilimia 7 ya mahitaji hadi asilimia 97 

ya mahitaji yote; na 

▪ Kuimarisha na kupanua matumizi ya utafiti 

katika kufanya maamuzi sahihi ya sekta 

mbalimbali.   

 

MALENGO YA UCHAGUZI YA MWAKA 2020 - 2025 

7. Ilani hii inalenga kuendeleza mafanikio yaliyopatikana 

kutokana na utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya 

mwaka 2015. Vilevile, maudhui ya Ilani hii yamezingatia 

Mwelekeo wa Sera za Chama Cha Mapinduzi wa 2020-2030, 

Dira ya Taifa ya Maendeleo 2025 na Dira ya Maendeleo ya 

Zanzibar 2020-2050. Aidha, Ilani hii imezingatia fursa na 

changamoto zinazotokana na mabadiliko mbalimbali ya 
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kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiteknolojia yanayotokea 

nchini na duniani, pamoja na madhara ya janga la ugonjwa 

wa Corona. 

 

8. CCM inatambua kwamba utekelezaji wa Dira ya Taifa ya 

Maendeleo utafikia kikomo chake katika kipindi cha 

utekelezaji wa Ilani hii. Hivyo Chama kitazisimamia serikali 

zake kuandaa Dira mpya ya Taifa ya Maendeleo kuelekea 

mwaka 2050, na kuanza utekelezaji wa Dira ya Maendeleo 

ya Zanzibar ya mwaka 2020 - 2050.  Katika miaka mitano 

ijayo, lengo la CCM ni kuendelea kustawisha maisha ya kila 

Mtanzania. Katika kufikia lengo hili vipaumbele vikuu vya 

serikali za CCM katika miaka mitano ijayo vitakuwa 

vifuatavyo:- 

 

(a) Kulinda na kuimarisha misingi ya utu, usawa, 

haki na uongozi bora ili kudumisha amani, 

umoja na mshikamano wa Taifa letu; 

 

(b) Kukuza uchumi wa kisasa, fungamanishi, 

jumuishi na shindani uliojengwa katika 

msingi wa viwanda, huduma za kiuchumi na 

miundombinu wezeshi; 

 

(c) Kuleta mageuzi ya kilimo, mifugo na uvuvi ili 

kuwa na uhakika wa chakula na kujitegemea 

kwa chakula wakati wote na kuchangia 

kikamilifu katika maendeleo ya uchumi; 
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(d) Kuimarisha upatikanaji wa huduma bora za 

afya, elimu, maji, umeme na makazi vijijini na 

mijini; 

 

(e) Kuchochea matumizi ya utafiti, sayansi, 

teknolojia na ubunifu kama nyenzo ya 

maendeleo ya haraka ya kijamii na kiuchumi; 

na 

 

(f) Kutengeneza ajira zisizopungua 8,000,000 

(milioni nane) katika sekta rasmi na isiyo 

rasmi kwa ajili ya vijana. 

 

Mambo muhimu yatakayozingatiwa katika kutekeleza 

vipaumbele vikuu vya Ilani hii ni kama ifuatavyo:-  

 

A. Kulinda na kuimarisha utu, usawa, haki na uongozi 

bora ili kudumisha amani, umoja na mshikamano 

wa Taifa letu:- 

 

(i) Kuendelea kudumisha na kuimarisha umoja, udugu, 

mshikamano, amani, utulivu, ulinzi na usalama; 

 

(ii) Kuendelea kuimarisha Muungano wa serikali mbili, 

kuenzi Uhuru wa nchi yetu na Mapinduzi Matukufu 

ya Zanzibar pamoja na kutumia tunu nyingine za 

kitaifa ikiwemo falsafa ya Mwenge wa Uhuru katika 

kujenga moyo wa uzalendo wa kitaifa na uwajibikaji; 
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(iii) Kuendelea kuimarisha demokrasia, utawala bora na 

haki za binadamu na mapambano dhidi ya rushwa 

na ufisadi,  pamoja na udhalilishaji wa aina zote;  

 

(iv) Kuendelea kuimarisha Serikali za Mitaa ili ziweze 

kutimiza wajibu wao kwa wananchi katika maeneo 

husika;  

 

(v) Kuendelea kujenga mazingira wezeshi kwa asasi za 

kiraia, kidini na vyombo vya habari kustawi ili 

kuchangia katika maendeleo ya Taifa; na 

 

(vi) Kuendelea kuimarisha huduma na kulinda haki kwa 

makundi maalum wakiwemo wanawake, vijana, 

wazee, watoto na watu wenye ulemavu.  

 

B. Kukuza uchumi wa kisasa, fungamanishi, jumuishi 

na shindani uliojengwa katika msingi wa viwanda, 

huduma za kiuchumi na miundombinu wezeshi:-  

  

(i) Kuendelea kujenga na kukuza uchumi shindani 

hususan kupitia sekta za viwanda na huduma za 

kiuchumi utakaowezesha ustawi wa wananchi wote; 

 

(ii) Kuendelea kuimarisha miundombinu ya kimkakati ili 

kuweka mazingira wezeshi kwa wananchi kufanya 

shughuli zao kwa ufanisi na tija; 
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(iii) Kuendelea kuweka mazingira wezeshi kwa sekta 

binafsi kukua na kustawi pamoja na kuvutia 

wawekezaji ili watoe mchango stahiki katika 

maendeleo ya nchi yetu; 

 

(iv) Kuendelea kuboresha masilahi na mazingira ya kazi 

kwa wafanyakazi katika sekta zote; 

 

(v) Kuongeza faida ambazo nchi yetu inapata kutokana 

na maliasili zetu na utajiri wa nchi kwa kuimarisha 

usimamizi wa mikataba ya uzalishaji na kujenga 

uwezo wa ndani wa kuvuna na kuchakata/kusarifu 

rasilimali hizo;  

 

(vi) Kuimarisha usimamizi na uhifadhi wa mazingira na 

uwezo wa kukabiliana na athari za mabadiliko ya 

tabianchi; 

 

(vii) Kutenga maeneo maalum ya akiba ya ardhi na 

uwekezaji;  

 

(viii) Kuendelea kuimarisha mawasiliano ya simu za 

mkononi nchini ili yaweze kurahisisha upatikanaji wa 

huduma mbalimbali kwa maendeleo ya wananchi; na 

 

(ix) Kuendeleza diplomasia ya kisiasa, kiuchumi na 

kiutamaduni ikiwa ni pamoja na kufanya lugha ya 

Kiswahili kutumika kikamilifu katika Jumuiya ya 

Afrika Mashariki (EAC), Jumuiya ya Maendeleo Kusini 
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mwa Afrika (SADC), Umoja wa Afrika (AU) na Umoja 

wa Mataifa (UN). 

 

C. Kuleta mageuzi ya kilimo, mifugo na uvuvi ili kuwa 

na uhakika wa chakula na kujitegemea kwa chakula 

wakati wote na kuchangia kikamilifu katika 

maendeleo ya uchumi:- 

 

(i) Kuhakikisha uzalishaji unaongezeka katika mazao ya 

chakula, ufugaji na uvuvi kwa ajili ya kujitosheleza 

kwa chakula na lishe bora; 

 

(ii) Kuongeza tija katika kilimo, ufugaji na uvuvi kwa ajili 

ya kuchochea maendeleo ya uchumi hasa katika 

sekta za viwanda na huduma; 

 

(iii) Kuimarisha ushirika ili kuunganisha nguvu za 

wazalishaji hasa katika kupata pembejeo na kutafuta 

masoko ya ndani na nje ya nchi; 

 

(iv) Kuimarisha miundombinu na kuongeza maeneo ya 

umwagiliaji katika kilimo ili kupata mazao mengi 

zaidi kwa wakati wote wa mwaka; na 

 

(v) Kukamilisha na kutekeleza mipango ya matumizi 

bora ya ardhi kwa ajili ya shughuli za kijamii, 

uwekezaji na uzalishaji. 
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D. Kuimarisha upatikanaji wa huduma bora za Afya, 

Elimu, Maji, Umeme na Makazi vijijini na mijini:- 

  

(i) Kuongeza kasi ya usambazaji majisafi na salama ili 

kutosheleza mahitaji kwa zaidi ya asilimia 85 vijijini 

na zaidi ya asilimia 95 kwa mijini kwa upande wa 

Tanzania Bara ifikapo mwaka 2025, na zaidi ya 

asilimia 95 kwa upande wa Zanzibar; 

 

(ii) Kuendelea kuimarisha mfumo wa elimu ili uweze 

kuzalisha wataalam mahiri zaidi wenye uwezo katika 

sayansi, teknolojia, ufundi na nyanja nyingine 

ambao wanaweza kujiajiri na kuajirika ndani ya nchi 

na mahali popote duniani; 

 

(iii) Kusambaza umeme kwenye mitaa na vijiji vyote 

ifikapo mwaka 2025; 

 

(iv) Kutoa huduma za afya kwa wote; 

 

(v) Kuhamasisha na kuweka mazingira wezeshi ili 

wananchi katika maeneo yote nchini wawe na 

makazi bora (“Nyumba bora kwa wananchi wote 

inawezekana”). 

 

E. Kuchochea matumizi ya utafiti, sayansi, teknolojia 

na ubunifu kama nyenzo ya maendeleo ya haraka ya 

kijamii na kiuchumi:- 
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(i) Kuimarisha na kuhuisha taasisi za utafiti, sayansi, 

teknolojia na ufundi ili ziweze kubuni nyenzo za 

kuongeza tija katika sekta za uzalishaji na huduma; 

(ii) Kuhakikisha kila shule ya sekondari nchini inakuwa 

na kompyuta na huduma za intaneti;  

(iii) Kusomesha Watanzania nje ya nchi katika vyuo bora 

na maalum duniani kwenye masuala ya sayansi, tiba, 

teknolojia na maeneo mengine yenye umuhimu ili 

kupata maarifa bora na ya kisasa na ujuzi ili 

kuchochea maendeleo ya sayansi na teknolojia 

nchini; na 

 

(iv) Kuchochea na kuendeleza ubunifu, uvumbuzi na 

ugunduzi nchini kwa ajili ya maendeleo ya Taifa. 

 

F. Kutengeneza ajira zisizopungua 8,000,000 (milioni 

nane) katika sekta rasmi na isiyo rasmi kwa ajili ya 

vijana:- 

    

(i) Kuchochea ukuaji wa uchumi hususan katika sekta 

ya viwanda vinavyotumia malighafi za kilimo, 

mifugo, uvuvi, madini, maliasili na sekta ya huduma 

za kiuchumi ikiwa ni pamoja na utalii; 

 

(ii) Kuwawezesha vijana kushiriki katika shughuli za 

ujasiriamali, ikiwemo kuwapatia mafunzo na 

kuwaunganisha na taasisi na asasi za utoaji mikopo 

yenye riba na masharti nafuu;  
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(iii) Kuwahamasisha na kuwawezesha vijana kushiriki 

kikamilifu katika utamaduni, michezo na sanaa kwa 

ajili ya afya bora na burudani na pia kuongeza fursa 

za ajira na kipato; na 

 

(iv) Kuhakikisha kuwa miradi mikubwa ya kimkakati 

inaajiri vijana wengi zaidi wa Kitanzania.  

 

AHADI YETU 

9. CCM itahakikisha serikali zake zinatekeleza mambo yote 

yaliyoahidiwa katika Ilani hii kwa manufaa na ustawi wa 

Taifa letu. Utekelezaji wa Ilani hii utaongozwa na  kauli 

mbiu ifuatayo: “Tumetekeleza kwa Kishindo, 

Tunasonga Mbele Pamoja” 

 

10. Ilani hii ni tamko na ahadi maalum ya nia na uwezo wa CCM 

kuendelea kuongoza nchi, kuleta ustawi wa Watanzania 

wote na kuendelea kutatua changamoto zinazowakabili 

wananchi, hususan wanawake, vijana, watoto, wazee, 

pamoja na watu wenye ulemavu. Katika miaka mitano 

ijayo, CCM itahakikisha matarajio ya wananchi katika 

nyanja zote yanafikiwa. Chama Cha Mapinduzi kinawaomba 

Watanzania wote waendelee kukiamini na kukichagua ili 

kiendelee kuongoza nchi na kuleta maendeleo makubwa na 

ya haraka kwa faida ya wananchi wote.  

 

KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI 

 


